ทำไงให้ ซีรีโคน มันอ่อนตัวได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมไปซื้อกระจกข้างเคฟล่าต่อมา
    สภาพสวยมาก มีเลนกระจกให้ด้วย แต่ ถอดแยกกันอยู่

ข้างนึงก็ปกติ เจ้าของแกะซีรีโคนออกให้หมดแล้ว
    เหลืออีกข้างเจ้าของบอกว่าแกะได้
    ผมกำลังจะลองแต่ไม่กล้าทำอะไรมาก กลัวพัง
    พวกซีรีโคน นีมันใช้อะไรทำให้ ตัวซีรีโคนมันอ่อน หรือ ละลายได้ไหมครับ

แล้วสมมุติว่าทำให้มันหลุดเรียบร้อย มีวิธีใดบ้างที่จะยึดกระจกให้อยู่
    แต่ผมอาจจะเอา ชุดปรับไฟฟ้าของกระจกข้างเดิมมา ใส่แทน
    จะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เอาเครื่องเป่าลมร้อนค่อยๆเป่า แร้วเอาคัตเตอ แงะๆ ออกได้ปะคับ

เพราะปรกติเวลาผมถอดโคมหน้ามาล้าง ก็ใช้เครื่องเป่าลมร้อนอ่ะ

3. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    พี่แบงค์ ลองใช้ ไขควงเหล็ก แล้วก็จี้ไฟร้อนๆ จากนั้น แซะให้มันหลุดออกมาอ่ะครับ

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เห็นรูๆ นั้น แบบว่าพี่ขี้เกียจ เอาไดร์เป่าอะ เลย ว่าจะ เอาสว่านเล็กค่อยๆเจาะเอาทีละนิด
    แต่เหนื่อยก่อน เลยให้แบงค์หาวิธี ต่อไป อิอิ

6. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    แบงค์
    ดูจากลักษณะ มันเหมือนไม่ใช่จำพวกเดียวกับ ซีรีโคนแบบประกบไฟหน้าซะแล้ว
    และมันคงจะแข็งเอามาก คลายๆกับอารัยซักอยาง คลายกับสีโป้วหรือป่าวไม่แน่ใจ
    ตอนแคะออก ระวังเคฟล่าเป็นรอยนะคับ
    ***ลองเอาไปถามร้านทำไฟเบอร์ดูผมว่าเค้าน่าจะรู้นะคับ***

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมก็คิดแบบนั้นครับ พรุ่งนี้วันเสาร์ จะไปอู่สี เดี๋ยวให้ช่างเขาทำให้ดีกว่า
    555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้