MotorTracks Issue45 แผ่นใหม่ เสียงหายจนเกือบจบ(พิสูจน์แล้วพี่น้องแผ่นผมมันไม่ปรกติ คนเดียวครับ ของเ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย P_com, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_com

P_com New Member Member

13
    1
    0
    ไม่ทราบว่าผมเป็นคนเดียวหรือท่านอื่นเป็นบ้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2008
    chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    เท่าที่ผมลองดูก็มีเสียงปกติครับ (เปิดกับคอมพิวเตอร์)

ถ้ายังไงก็รบกวนติดต่อมาที่ Motor Tracks ได้เลยนะครับ
    ทางเรายินดีที่จะเปลี่ยนแผ่นใหม่ให้ครับผม

3. P_com

13
    1
    0
    เดี๋ยวค่ำนี้ไปลองเครื่องเล่นที่บ้านดูครับ ลองใน Laptop แล้วมันมีเสียง trackแรกแล้วเงียบ จนถึงตอนที่พี่ใหม่เข้า test Gas ครับเซ็งเลย

4. P_com

13
    1
    0
    พระเจ้าช่วยให้ ผบทบ. ซื้อมาอีกแผ่น แล้วให้ลองกับLaptop ปรากฎว่าเสียงปรกติ โถ.....อะไรจะซวยขนาดนั้นวะตู

5. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    ต้องขออภัยด้วยนะครับผมสำหรับแผ่นที่มีปัญหา

เพราะเนื่องมากจากฝ่ายผลิตแผ่น DVD ในขั้นตอนการทำเสียงได้ใส่เสียงผิดระบบ
    ก็คือ เป็นระบบเสียง 5.1 CH เหลือแค่คู่หลัง โดย ลำโพงคู่หน้า 80 หลัง 20
    ทำให้เสียงที่ออกมา Drop ลงไปเยอะมากทำให้ได้ยินเสียงเบา หรือในบางรายอาจจะไม่ได้ยินเสียงเลย

ถ้าต้องการที่จะเปลี่ยนแผ่นยังไงก็กรุณาติดต่อกลับมาที่พี่อ้อยได้เลยนะครับผมตามเบอร์บริษัทเลยครับ
    ขอบคุณครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2008
  6. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ของผม เสียง sub มันไม่ออกอะครับ

มันออกแต่เสียงกลาง แล้วไม่ค่อยดัง

ช่วงที่พี่ B พูด เสียงเบามาก ๆ แต่ช่วง sound ตอน รถวิ่ง จะดัง มากๆครับ

7. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    ของผมก้อเบ๊าเบาอ่ะเสียงอ่ะ

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

เป็นเหมือนกันเลยครับพี่...

ยังไงขอรบกวนช่วยปรับปรุงเรื่องเสียงนิดนึงนะครับ...โดยเฉพาะช่วงพิธีกรพูด รู้สึกว่าจะได้ยินเสียงคนพูดเบามากๆ แต่เวลาช่วงมี ไตเติ้ลหรือเอฟเฟคต่างๆ เสียงค่อนข้างดังและแตกต่างจากตอนที่ สัมภาษร์หรือพูดของพิธีกร....ผมต้องเพิ่มเสียง ลดเสียงตลอดเลยครับ(หลายคนคงเป็นเหมือนกัน)ยังไงช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ.....รู้สึกว่าเป็นทุกแผ่นเลย

ยังติดตามผลงานทุกๆแผ่นอยู่นะครับ...คริ คริ :D

9. nutty 90

nutty 90 New Member Member

2
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ เสียงพิธีกรเบา แต่เสียงของภาพข่าวดังมาก

10. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ออกแล้วเหรอ

ก่อนหน้านั้นแวะดูที่ 7/11 ทุกวันเลย (อาทิตย์นี้ยังไม่ได้ดู)

ว่าแต่ แล้วเรื่องเสียงนี่ยังไงอ่ะคับ
    ไปซื้อมาก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเหรอ

หรือผมสามารถปรับเครื่องเล่น ให้เป็น ST แทน 5.1
    จะพอฟังได้ไหมครับ

11. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ของผมส่งกลับไปแล้วครับดูให้ด้วยนะครับ 261

ด้วยความอยากดูมากๆเล่นเอาตาลายครับอ่านปากไม่ทัน นิดหน่อยครับปรับไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็จะเป็นที่สุดเองครับ อุดหนุนอยู่แล้ว

12. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0

ของผม ก้อ เป็น แบบ นี้ เหมือนกัน ครับ

13. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ของเพื่อน ผม ม่ายมีเสียงเลยอะ งง

14. ของผมซื้อมาแล้ว แต่ผิดหวังนิดหน่อย หลังจากที่ไม่ได้ซื้อมานาน
    รู้สึกว่าโฆษณาจะยาวไปหน่อย แล้วบทพูดของพิธีกรก็ค่อนข้างยืดเยื้อ
    เกินไปนิดนึงครับ ทำให้เนื้อ ๆ ของสาระมันน้อยลงไป ยังไงถ้าเป็นไปได้
    ช่วยปรับปรุงให้หน่อยจะดีมากครับ

แค่ 1 ความคิดเห็น จากผู้บริโภคนะครับ ขอบคุณครับ

15. ป๋าหื่น

ป๋าหื่น New Member Member

3
    2
    0
    ว่าจะตั้งกระทู้เหมือนกัน แต่เห็นกระทู้นี้เลยขี้เกียจตั้งใหม่

ขอแจมในกระทู้นี้แล้วกันครับ

ใน DVD ชุดนี้เสียงตอนเข้าเมนูปกติครับ

ดังและbassมาเป็นลูกเหมือนปกติที่รับชมตลอดมาในรูปแบบ DVD

แต่พอเข้าเรื่องแล้ว มีแต่กลาง แหลมดั่งเช่นท่านด้านบนว่ามา

้ออก 2.0 ฟังได้ดูได้แต่ขาดอรรถรส หากไป 5.1 หรือ 2.1 เสียงฟังไม่ได้เรื่องเลยจริงๆครับ

แล้วการตัดต่อเรื่องระบบเสียงขอให้ทางทีมงาน ละเอียดนิดนึงครับ

เพราะการรับชมหากเสียงแย่ก็ เสียอารมณ์ได้ครับ

เพราะที่ผ่านมา เวลาเข้าโฆษณาหรือเบรคหรือต้นเรื่องต้องเอารีโมทถือไว้ในมือตลอด เสียงปล่อยมาสุดลำโพงแทบแหกหลายครั้งแล้วครับ

อยากให้มันสมูทตลอดแผ่นครับ เรื่องเสียงตกหล่นไม่ว่ากันเพราะอยู่ที่การถ่ายทำดูแล้ว reality ดีรับได้

แต่อยากให้ชัดเจนเรื่องเสียงเครื่องยนต์ เพราะมันจะตรงประเด็นและได้อารมณ์ในการรับชมเพิ่มขึ้น

คล้ายกับ DVD หัวนอกพวก topgear , best motoring, option อะไรประมาณนี้แบบเน้นเสียงเครื่องยนต์ คุยแต่น้อยจะมันส์ขึ้นอีกลองดู

กล้องลองใช้ตัวเดียวกับเทปญี่ปุ่นมั้ยครับ ภาพชัด เสียงแจ่ม จำได้ว่าตอน R35 ผ่านมาไกลๆยังได้ยิน

ผมลูกค้าประจำตั้งแต่เล่มแรกและปกติ dvd หนัง เพลง โหลดบิทตลอด แต่ motortrack พยายามสนับสนุนตามเวปบิทให้ช่วยกันอย่าอัพงานของ motortrack เพราะเข้าใจในบริษัทแบบ Homemade ยอดจำหน่ายเป็นสำคัญ เห็นใจครับ

สุดท้ายนี้หนทางยังอีกไกล อย่าเพิ่งท้อใจครับทางทีมงาน ยืนยันว่าจะเสพผลงานแท้ๆของท่านต่อไป

16. Ohm_peng

Ohm_peng Member Member

40
    0
    6
    ไม่มีเสียงเหมือนกันคับผม เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้เลยคับ

17. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เวลารถซัด อยากให้เอาเสียงดนตรีออกไปครับ

หรือไม่ บางทีอยากฟังเสียงเครื่อง เสียงท่อ แต่มีเสียงเพลงกลบหมดเลย

ปล.เห็นด้วย ต้องถือรีโมทไว้ตลอด เพราะช่วงรถวิ่ง จะเบามาก ต้องเร่งเสียง

แต่พอจบเบรคนั้น ดูอยู่เพลินๆ พอสปอตคั่นช่วงโผล่ขึ้นมา เสียงจะดังโลกแตกเลยครับ

18. motortracks

motortracks New Member VIP Media

97
    4
    0
    ขออภัยเป็นอย่างสูง

สวัสดีทุกคนครับ
    ก่อนอื่นพี่บี ต้องขอบคุณทุกคนที่ติดตามผลงานมาโดยตลอดครับ แผ่นนี้ยอมรับ
    เลยครับว่าเสียงมีปัญหาในช่วงของเนื้อหา (ตอนเมนูเสียงดันปรกติ)มันเป็นเรื่อง
    ที่ทีมงานเครียดมากๆครับ ถึงขั้นเรียกฝ่ายเสียง(บริษัทนึ่ง)แล้วก็บริษัทปั๊มแผ่นที่
    รับผิดชอบหาสาเหตุเพราะเมื่อทุกคนซื้อไปแล้วมันมีปัญหา เป็นพี่บีๆก็คงต้องต่อ
    ว่าแน่นอน ขั้นต้นสำหรับคนที่เสียงไม่สามารถฟังได้หรืออยากได้แผ่นที่ระบบ
    เสียงถูกแก้ไขแล้วรบกวนส่งแผ่น(เฉพาะแผ่นนะครับ)มาให้ทีมงานครับ พี่บีจะทำ
    การส่งแผ่นใหม่ให้เร็วที่สุด (ตอนนี้กำลังผลิตเพื่อนำมาเปลี่ยนให้ครับ) และขอ
    ไถ่โทษด้วยการมอบให้ 1แผ่นบอกมาครับว่าขาดฉบับไหน
    โทร.หาอ้อย 081-741-1076, 02-525-5068 ขออภัยที่เกิดขอผิดพลาดขึ้น
    หวังว่าจะให้อภัยทีมงานนะครับ บทเรียนจะทำให้เรารอบครอบขึ้น ครับ
    ขอบคุณและขออภัยอีกครั้งครับ พี่บี Motor Tracks:sad:

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แล้วถ้าผมไปซื้อจะมีเสียงป่าวอะ

20. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0

ไม่เป็นไรครับพี่บีมันก็ต้องมีผิดพลาดกันบ้าง ของอ๊อฟก็เป็นครับ แต่คงไม่ส่งคืนอ่ะครับ แฮะๆ

บอกตรงๆ ขี้เกียจคร้าบบบ ใช้เร่งเสียงเบาเสียงเอางับๆๆๆ ขอบคุณครับที่ผลิตผลงานดีๆมาให้เราได้รับชมตลอด

จะติดตามและต่ออายุสมาชิกต่อไปเรื่อยๆคร้าบบบบ สู้ๆ Motor Tracks:D

ผมก็ไม่มีเสียงง่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้