สงสัยครับ...?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Diamond0722, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    คือว่า..เจ้า P11 ของผมอ่ะคับ..มันใช้กุญแจไขประตูกะกระโปรงหลังเวลาใช้เซ็นทรัลล็อคไม่ได้อ่ะครับ คือบิดกุญแจไม่ได้เลยไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะเซ็นทรัลล็อคหรือว่ากุญแจประตูมันเสีย รึว่ารถมันเป็นแบบนี้เองครับ เวลาไม่ล็อคลองใช้กุญแจไขดูก็บิดกุญแจไม่ได้เหมือนกันครับ เห็นที่ตัวล็อคที่กระโปรงหลังมันมีให้ปลดล็อคใช้กุญแจไขหรือเปลี่ยนเป็นดึงจากห้องโดยสารก็ได้..มันจะเกี่ยวกันรึปล่าวครับ เพราะตอนนี้ปรับให้เป็นใช้ดึงจากด้านในอยู่อ่ะคับ...

2. P11GT-R

P11GT-R New Member Member

58
    1
    0
    ติดRemoteกันขโมยรึเปล่าคับ...

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    P11 มันมีตัวล็อคกระโปรงหลังด้วยหรือนี่

ผมว่ากุญแจไขไม่ได้เลย ตัวรูคงเสียแล้วหล่ะครับ

แต่รถผมมีอาการคล้ายๆ แบบนี้นะ

คือ ถ้ายัดเข้าไปสุด จะบิดไม่ได้ ต้องถอนออกมานิดๆ ถึงจะบิดได้

4. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ของผมใช้ได้ตามปกติครับ ดึงจากในรถก็ได้ ใช้กุญแจไขก็ได้
    คงต้องรอให้ท่านผู้รู้มาแนะนำอีกที เคยคิดนะครับว่าจะดัดแปลง
    ให้เหมือนของนีโอ กดปุ่มแล้วเด้งขึ้นเอง แต่คงไม่ได้มั้ง อิอิ

5. Diamond0722

806
    2
    0
    อ้าว...ถ้างั้นของผมก็เสียอ่ะดิครับเนี่ย...สงสัยเสาร์อาทิตย์นี้ต้องรื้อดูอีกแระ....ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับพี่น้องครับ.....

6. Diamond0722

806
    2
    0
    มีกันขโมยด้วยครับ..มันจะเกี่ยวกันรึปล่าว...?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้