รบกวน กูรู เกี่ยวกับประเทศญี่ปุ่นแวะกระทู้นี้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย navyseal29, 28 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. navyseal29

navyseal29 New Member Member

1
    1
    0
    สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆทุกๆคน ผมสมาชิกใหม่ของเว็บนี้เลยครับ อยากจะเข้ามาสอบถามเกี่ยวกับเรื่องรถ

คือ ผมกำลังจะไปประเทศญี่ปุ่นครับ อยากจะทราบเกี่ยวกับแหล่งพวกขายอุปกรณ์รถยนต์ที่ดังๆครับ

สำนักแต่งต่างๆที่ดังๆครับ และ สุดท้าย คืออยากจะทราบว่าถ้าเราจะไปดูพวกรถแข่งของบ้านเค้า

สามารถไปดูได้ทีไหนบ้างครับ

ผมไม่ทราบว่า โพสในห้องนี้หรือเปล่า ถ้าโพสผิดที่ต้องขออภัยด้วยครับ

และ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่จะเข้ามาตอบนะครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ไม่เคยไป ไม่รู้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน.......................?

รู้อย่างเดียว อิจจฉาอ่ะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

อยากไปมั่ง รอคนที่ชำนาญทางมาชี้นำครับ

ปล.ถ้ากลับมาหิ้วเด็กญี่ปุ่นกลับมาฝากมั่งนะคร้าบบบบบ อิ อิ

3. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    อิจฉาเหมือนกัน อิๆ

ปิดเทอมที่แล้วเพิ่งไปมา 15 วัน

แต่เป็นพวกค่ายภาษา

แต่ไปเองหรือไปทัวร์ครับเนี่ย ไปเองได้นี่เก่งอ่ะ ผมก็ยังไม่ถึงขั้น
    แต่ถ้าไปทัวร์จะมีเวลาหรือครับ???

ถ้าไปทัวร์แล้วไปซื้ออะไหล่ได้นี่ของจริงครับ ยังไงถ้าทำได้กลับมา มา Review หน่อยนะครับ จะได้เก็บไว้เป็นวิทยาทาน

4. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ถ้าจะไป shop ก็เปิดหนังสือหา แล้วค่อยไปครับ ไปดาบหน้า หาไม่เจอหรอก หลบตามซอกหลืบ
    ถ้าหลักๆ ก็มี Autobacs อยู่ตามเมือง ตามเขตต่างๆ แต่ของไม่เยอะเท่า Super Autobacs
    แต่ SA จะมีตามเมืองใหญ่ๆเท่านั้น ถ้าจำไม่ผิดที่ผมเคยไป น่าจะอยู่ที่โอซาก้า โตเกียวก็คงมีเหมือนกัน
    ขนาดผมจะไปซื้อ BB เปิดหนังสือตามแผนที่ แฟนญี่ปุ่นพาไป ...
    .... ยืนอยู่หน้าตึกตั้งนาน ถ้าแฟนไม่มองขึ้นไป คงไม่เห็น
    ญี่ปุ่นร้านเล็กๆ มักจะอยู่ในตึก ชั้น 2 ชั้น 3 ไรงี้

หาหนังสือ Option, Option 2, Drift Tengogu ไรงี้ก็ได้ครับ
    บางทีเค้าจะมีปฏิทิน หรือ บอกวันแข่งพร้อมสถานที่ให้

ถ้ามีเพื่อนญี่ปุ่นพาไป ชีวิตจะสะดวกขึ้นมากครับ ไว้ถามทางและต่อราคา
    เพราะคนญี่ปุ่นบางคนพูดอังกฤษได้ก็จริงครับ
    แต่อย่านึกว่าคุณจะฟังอังกฤษเค้าออกเสมอไป อิอิ

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  5. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

ของผมเพื่อนญี่ปุ่นพาหลงล่ะคุณเอ...ฮ่าๆๆ
    ต้องให้มันไปถามทางคนอื่นเค้าอีกที:p

feelgood และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  6. ถ่ายรูปสาวๆมาฝากด้วยนะครับ อิอิ+

feelgood ถูกใจสิ่งนี้
  7. Ice_Breakers

Ice_Breakers Legend (R.I.P.)

40
    1
    0
    วิธี จีบหญิง ญี่ปุ่น

มอมให้เมา ได้ เ_าแน่นอน

ลองมาแล้ว ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้