พี่ๆครับ ES04 + เกียร์ธรรมดาหายากเปล่าอะครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Fewwer, 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fewwer

Fewwer New Member Member

18
    1
    0
    ESตั้งแต่04ขึ้นไปอะครับ:cool:

พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่

ขอบคุณครับบบ!!:D:D:D

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    พอสมควร เพราะส่วนใหญ่ ออก 0 เป็นเกียร์ ออโต้

3. Fewwer

18
    1
    0
  4. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0

หายากครับ
    ส่วนใหญ่จะเป็นเครื่อง VTEC เกียร์ Auto
    แล้วมาหาสับเกียร์+กล่อง+อื่นๆที่จำเป็น แทนครับ

แต่ถ้าเครื่อง K20A เกียร์ธรรมดา ช่วงนี้น่าจะหาง่ายขึ้นนะ :D

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ผมหามาหลายเดือนแล้ว ยังไม่เจอถูกใจเรยครับ

04 เนียนๆ เกียร์ธรรมดา ยิ่งสีดำ แทบไม่มีเรย

6. Fewwer

18
    1
    0
    เอ่อ....

แล้วถ้าสับเกียร์นี่ มีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่อะครับ

นอกจากเกียร์แล้วต้องสับอะไรอีกบ้างรึเปล่าครับ

รลกวนผู้รู้ด้วยนะคร้าบบบบ++!!

7. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    ค่อนข้างหายากครับ ถ้าจะเลือกสีด้วย ยิ่งยากไปใหญ่
    ของผมหามาเกือบปีครับ กว่าจะได้
    ลองดูตามนี้ครับผม
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=501703
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=G090820230&row=2
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=H13082026&row=2

หาได้ไวๆนะครับผม

8. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ที่รู้จักมี 04 MT สีดำเปลี่ยนสีเป็นขาวอยู่แถวโคราช

ตั้งแต่รถมิดไปแล้วก้อหายหัวไปเลยครับ

9. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    เหอๆๆ :D

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    0 4 เ กี ย ร์ M T ผ ม ว่ า ห า ย า ก เ อ า ก า ร เ ล ย แ ห ละ คั บ

11. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    หายากอยู่ครับ ตอนที่ผมหานะไม่เจอตัวตาเหยี่ยว แต่พอดีไปเจอ 03 เกียร์ธรรมดา เครื่องเทค เบาะหนัง รถสภาพดีมากวิ่ง 50,000 แท้ ก็เลยสอยคันนี้เลย ไม่ผิดหวังจริงๆ ครับ ลองหาดูต่อนะครับ เอาใจช่วย หาได้ไวไว ครับ

12. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เอาใจช่วยคับ หาให้เจอไวๆนะคับ

13. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    หาได้ไวๆครับ อิอิ

14. mighty_jz

mighty_jz Member Member

51
    3
    8
    ไม่ใช่ยากครับ แต่โคตะระ ยากครับ หาจนถอดใจ เปลี่ยนมาซื้อ FD

15. Fewwer

18
    1
    0
    โฮะๆ

ได้ฟังพี่ๆแล้วก็........เฮ้อ!!

แล้วถ้า 03 อะครับ จะพอหาแจ่มๆได้เปล่าอะครับ

16. หาให้ได้นะคับ ไม่ผิดหวังแน่นอน m/t n/a tec เดิมๆก็แรงแล้วคับ รุ่นน้องว่าจะขายอยู่สนใจเป่าคับ อิอิ

17. Fewwer

18
    1
    0
  18. l3oatz

l3oatz New Member Member

31
    2
    0
    หายากอยู่ครับ รถเกียร์ ธรรมดา สมัยนี้ ยิ่งถ้าเน้น สี+สภาพ ก้อยิ่ง เลยครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้หาได้ไวๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้