ถามช่วงล่างครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย monkey72, 28 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monkey72

monkey72 New Member Member

1
    0
    0
    e36 นี้ พวกพี่ๆ ใช้ช่วงล่าง ของ ยุโรป หรือ ญี่ปุ่นกันอะครับ แล้ว ราคาต่างกันมั้ยครับ เพราะกำลังจะ ตัดสินใจซื้อ e36 อยู่อะครับ ตอนนี้กลัว ซ่อมช่วงล่างแพงอะครับ ไม่รู้ใช้ของไรกันอะครับ

2. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ช่วงล่างนี้หมายถึงโช๊ค และสปริงหรือเปล่าคับ

ถ้าตัวนี้ ทั่วไปนิยมใช้โช๊ค Bilstine์ ไม่ก็ Koni กันคับ (รุ่นทั่วๆไปก็หมื่นกว่าบาทได้คับ สี่ต้น)

ส่วนสปริง นิยม Eibach , H&R

ส่วนถ้าต้องการการใช้งาน มากกว่าปกติมากๆ อาจจะใช้พวก tein หรือ โอลิง ก้ได้คับ (แต่ราคาแพงมากมาย)

ส่วนช่วงล่างอื่นๆ พวกบูชยาง ก็ใช้ของบีเอ็มปกติคับ

ส่วนเฟืองท้าย เพลาข้าง อาจจะใช้แตกต่างกันไป

มีใช้เดิมๆ และนิยมแปลงเป็นของพวกสกายไลน์ ในรถที่วางเครื่อง ญี่ปุ่นเช่น JZ / SR

ถ้าพิมผิด ตกหล่นไปก็ขออภัยด้วยคับ ^^

3. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ประมาณนั้นได้น่ะคับ อิอิ

4. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ก็ถ้าเปลี่ยนพวกบูชยางช่วงล่างหมดทุกตัวก็ตกอยู่ประมาณหมื่นนิดหน่อยอะคับ ผมว่าไม่แพงนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้