CD Writer ของยี่ห้ออะไรที่สามารถเล่นกับเครื่องเล่นCDของ ES 2003 ได้อย่างไม่มีปัญหาบ้างครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Pug_Saba A da, 28 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ผมใช้มาหลายยี่ห้อแต่ก็มักจะพบปัญหาว่าเครื่องเล่นไม่สามารถอ่านแผ่นได้ โดยจะปรากฏคำว่า NO CD อะไรประมาณนี้ แล้วก็เด้งCDออกมา
    ส่วนใหญ่จะใช้ PRINCO แรกๆก็ไม่มีปัญหาแต่สักพักก็จะเป็นแล้วก็จะเป้นตลอดจะเล่นได้บางครั้งเท่านั้น
    สำหรับแผ่นแท้ๆไม่มีปัญหาครับ

เพื่อนๆพอจะทราบมั้ยว่าแผ่น Write ของยี่ห้ออะไรที่มันเล่นได้ตลอดกับ ES 2003's CD player ครับ

2. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ไรท์ความเร็วช้าๆลงหน่อยครับ เอาชัวร์ๆ ก็สัก 4x
    ส่วนมากอ่านได้หมดครับ ยิ่งไรท์เร็วมากโอกาสอ่านไม่ได้มีเยอะครับ

3. Tui2989

Tui2989 New Member Member

310
    3
    0
    ผม Write xน้อยๆๆ ใช้ของPRINCO มาก็ไม่มีปัญหาอะไร....

4. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    PRINCO สีขาว ใช้ซัก16Xก้อน่าจะได้แล้วครับผัก

ถ้าไม่ได้ก้อค่อยๆลดลงไปเรื่อยๆครับ :)

ว่างๆก้อหาเเผ่นล้างหัวอ่านใส่เข้าไปล้างมั่งครับ :)

5. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    มันไม่ได้อยู่ที่ซีดีหรอกธง ธง

จริงๆแล้วคือหัวอ่านมันสกปรก

เคสนี้พี่เคยเจอ ล้างหัวทีเดียวจบ

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใช่ๆตามที่ตาเอกว่าถูกต้องครับลองเปลี่ยนเครื่องใหม่ดูครับจะเขียนกี่ X ก็ได้ขอให้หัวอ่านไม่สกปรกก็โอเคแล้ว

7. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ผมก็ใช่น่ะคับ princo เนี้ย
    แต่วิทยุผมเป็นแบบ 2 din เดิมๆน่ะคับ ตัวปี 05 (ไม่รู้เหมือนกันป่าวน่ะคับ)
    แนะนำให้ wirte แบบ ช้าสุดคับ รับรองไม่ no disc แน่นอนคับ ผมทำบ่อยอ่ะ แต่ให้ชัวร์น่ะคับ ใช้ของ sony คับ ไม่ปัญหาทั้งเร็วและช้าคับ....ลองดูคับ

8. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ขอบคุณทุกๆคนมากคร้าบบบบบบบบบบ ^_^ เดี๋ยวจะลองดู!!!

9. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ผมแนะนำ SONY ครับ ร่องความจำของ SONY จะเป็นรูปตัว U แบบมนๆโค้ง ซึ่งเครื่องอ่านจะสามารถอ่านได้ง่ายกว่า ของ PRINCO ซึ่งมีร่องของหน่วยความจำเป็นรูป ตัว U เหมือนกัน แต่เป็นแบบ มีเหลี่ยมอ่ะ ซึ่งบางครั้ง เจอหัวอ่านไม่ค่อยดี ก็จะกระตุก ติดๆขัดๆ เอาด้วยครับ

พอดีไปเจอคำอธิบาลข้างหลัง แพ็คเกจที่ซื้อ เลยอ่านดู ก็เลย เก็ท และไม่เคยกระตุกอีกเลย ลองดูนะครับ

10. kor_kerd

kor_kerd New Member Member

11
    1
    0
    ใช้princo มานานแล้วอ่ะค่ะ ไม่มีป๊ญหาเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้