"""- B11 -""""

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย AitTime, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    กันชน b11 สีดำ ยาว ๆ อะครับ คือมันสีซีดมากเลย
    ถ้าจะ ทำสีใหม่ สีดำเงาต้องทำไงบ้างครับอุปกรณ์ใช้อะไรบ้าง
    แบบ ใช้กระดาษทราย เบอร์ อะไรขัดแบบเนี่ย อะครับ
    ขอบคุณครับ กิ๊บ ๆ:cool::cool:

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอ้าใคร เคย DIY

แล้ว ช่วย แนะนำหน่อย พี่น้อง

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. PikGa

PikGa New Member Member

25
    3
    0
    ผมว่าสีดำด้านจะสวยกว่านะคราบ อีกอย่างกลัวมันจะลอกด้วย
    ผมก็เคยคิดจะทำเหมือนกันแต่.....ไม่ดีกว่า

4. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    มีสีสเปย์สำหรับพ่นกันชนเป็นสีดำขายลองหาดูครับ

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ดำด้าน น่าจะคือกว่าน้าคร้าบบ

6. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ดำด้านครับ ชัรว์

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดำด้านดีกว่า คับ พ่นไปเเล้วได้สักพักจะลอก คับ ผมลองเเว้ว

8. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ถ้าสีซีดอย่างเดียวไม่มีรอยใช้ดำด้านพ่นทับเลยครับเพราะของผมไม่ได้ขัดเตรียมผิวก่อนก็OKนะครับ ลองดูละกันครับ

9. KAMIKAZE_B11

KAMIKAZE_B11 New Member Member

38
    7
    0
    ผมเพิ่งทำสีกันชนมาคับ ของผมสีถลอกคับ โป้วสีแล้วขัดจนเสมอกัน ใช้กระดาษเบอร์1000
    ขัดน้ำอ่ะคับ จนรู้สึกได้ว่าเรียบ ผมใช้สีดำเงาสเปร์คับพ่นตอนแดดจัด
    ก็เงาสวยดีคับ ขับระวังๆๆๆก้โอนะประยัดดี 200กว่าบาทเองหน้าลัง ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู

10. Incubus25

Incubus25 New Member Member

22
    2
    0
    ของรถผมก็พ่นเองคับ
    แต่พ่นสีดำด้าน ไม่ได้ขัดกระดาษทรายด้วย แค่ล้างทำความสะอาดก็พ่นเลย
    ก็ดูเนียนดีคับ ผมพ่นตั้งนานแล้วตอนนี้สีก็ยังโออยู่

11. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0

ครับ ตกลงเอาดำด้านแล้วครับ ผมยังไม่ถึงกับน้าครับ ผมเพิ่งปี 4 เองงะ หุหุ:p

ทำไมเวลากัด แตง มันขึ้นบอกว่า ผมไม่ได้รับอนุญาตให้เข้ามาน่านี้ ไม่เป็นอะไรใช่ปะครับ

:D:D ขอบคุณทุกความเห็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้