ถามเพื่อนที่มีความรู้และเทคนิคการเคลมประกัน

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Aek-4484, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aek-4484

Aek-4484 New Member Member

14
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่ารถผมจอดไว้เฉย ๆ ๆแต่ดันโดนรถอีกคันถอยมาชนด้านเข้าและออกไปเคลมให้แต่พอจะไปทำสีใหม่ก็อยากจะเคลมลิ้นหน้าทรง 0 ด้วย พอดีของผมเป็นของก๊อปปี้ครับ อยากได้ของแท้ รถผมประกันชั้นหนึ่งครับ จะหาทางเคลมอย่างไรถึงจะได้ลิ้นหน้าใหม่จะได้ทำสีพร้อมกันไปเลยเพื่อน ๆ ๆ พอจะมีเทคนิคไหมครับ คริ ๆๆ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    บอกเลยว่ายากคับ ถ้าอยากได้จากก๊อปเป็นแท้ เนื้อ ไฟเบอร์ สีขาว ของ0แท้เนื้อพลาสติกสีดำ มันฉีกหรือขาดยากอยุ่แล้วคับ
    ถ้าเป็นเมื่อก่อน ประกันไม่เคี่ยวเท่าไหร่ เดี๋ยวนี้ เคี่ยวมาก
    ลองปรึกษา bird_es ดู ก็ได้ครับ เผื่อ พอมีทาง

3. [M]oddy

[M]oddy New Member Member

24
    0
    0
    ช่วยหน่อยๆ

อยากได้สีใหม่ทั้งคันอ่ะ ทำยังไงดีอ่ะครับ แนะนำหน่อยครับ
    เอาของก๊อปเปลี่ยนของศูนย์ได้ด้วยเหรอ

4. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    เดี๋ยวนี้ ประกัน เขี้ยวๆๆสูดๆๆๆ
    ลองๆๆโทรไปถามประกันเลยครับ
    ผลเป็นอย่างไร บอกด้วยน่ะครับ

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    อย่างของเพื่อนผมขับ city zx ใส่ skirt รอบคันของก๊อบ แต่ว่า มันแตกก้อเรยเครมประกันโดยเอาไปซ่อมที่ศูนย์ ทางศูนจะเปลี่ยนเปนของศูนให้ครับ แต่กว่าจะส่งทำได้ ต้องคุยกันยาวครับ ประกัน ยึกยักมาก

6. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    อยากเปลี่ยนหน้าพร้อมทำสีเหมือนกันคับ มีข้อแนะนำช่วยหน่อยคับ

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ลองให้ค่าน้ำหมึกกับเด็กที่รับเครมดูคับว่าเขายอมทำให้มั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้