R11 ติด LPG หัวฉีด AG วิ่งดีแต่สงสัย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Peak3664, 27 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Peak3664

Peak3664 New Member Member

4
    0
    0
    ไปติดแก๊ส LPG ของ AG หัวฉีดมาแล้วครับ รถวิ่งดีโอเค. เลย ทำที่ อู่อาร์มี่แก๊ส ที่ลาดปลาเค้า 29,500 บาท เขามีช่างเยอะมาก เข้าทำ 8.30 - 11.00 น. เสร็จเรียบร้อย แต่เราก็ได้แต่นั่งมองอยู่ห่าง ๆ เพราะเห็นช่างเขาเยอะรุมทำให้เราหลายคน แต่สงสัย (ตอนนั้นคิดไม่ออกยังปลื้มกับรถ อิ อิ)
    1. เขาเจาะท่อไอดีเราทำไมไม่เห็นเขาถอดออกมาเจาะแล้วจะมีผลเสียหรือไม่อย่างไร ถ้ามี จะแก้อย่างไร
    2. อัตราการบริโภคแก๊ส 1.9 บาทต่อกิโลฯ มากไปไหม (วิ่งในเมือง) ยังไม่เคยออกต่างจังหวัดนะ ควรปรับจูนไหม่หรือป่าว ท่านสมาชิกโปรดชื้แนะด้วย

2. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    ทำไมเปลืองจัง ติดมารุ่นเดียวกันเลย ของเรากินแค่1.3 บาทต่อกิโลในเมืองนะ ต่างจังหวัดตกโลละบาทเดียว ประหยัดมากๆเหยียบ 120 สบายๆ ลองไปให้เค้าจูนให้ใหม่ดีมั๊ยคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้