จัดชุดเครื่องเสียงให้ทีครับ (มือใหม่)

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ขวัญb2b, 29 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ขวัญb2b

ขวัญb2b Guest

0
    0
    0
    รบกวนพี่ๆ ช่วยจัดชุดเครื่องเสียงให้ทีครับ ขอ คร่าวๆ 2 ชุด ครับ ไว้เป็นแนวทางเวลาไปขอลอง test ที่ร้าน งบทั้ง 2 ชุด ประมาณ 7,000-8,000 บาท และ ชุด 2 10,000-15,000 บาท แนวเพลงชอบฟังลูกทุ่งครับ เพลงช้าๆ ก็เพราะ เพลงเร็วก็ฟังแน่นดี + เพลงสตริงทั่วๆไปครับ ฟังสบายๆ เสียงชัด ใสๆ ไม่อู้ นุ่มๆ หนักได้ เบาได้ (แล้วแต่อารมณ์) ...... ไม่จำเป็นต้องมีซับก็ได้ครับ แค่ front + คู่หน้า + คู่หลัง + แอมป์ (ถ้าจำเป็นต้องมี) เอาไว้ฟังเพลงเพระในรถ ไม่ได้ไว้โชว์ใคร

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    จากที่งบให้มานะครับ เป็นผมเลือกที่ ฟร้อน+ลำโพงคู่หน้า 1คู่ + งานแดมป์(สำหรับรถญี่ปุ่นส่วนมาก อันนี้ขึ้นอยู่ที่รถด้วยครับ)

จากแนวที่ว่า ฟร้อนลอง PIONEER หรือ JVC ครับ งบสัก 8000 บาท + ลำโพง SPL กรวยกระดาษแยกชิ้น ประมาณ 6000 บาท +งานแดมป์ประตู 2บาน อีกราวๆ 1600 บาท แล้วก็ไปไถสายลำโพงใหม่สักชุด เอาของมอนิเตอร์ก็ได้เมตรละ 200 บาทไถร้านไปเลย แค่คู่หน้าใช้ไม่กี่เมตร ไถได้อยู่ละ

ไม่อยากแนะนำฟร้อนยี่ห้อที่ดีแต่รุ่นเล็ก เพราะราคาเท่านี้มันจะขยายระบบไม่ได้แล้วไปตายในอนาคต

หรือถ้าไม่คิดขยายระบบจริงๆ ลองดู แคเรี้ยน หรือ อัลพาย ก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้