ถามเพื่อนๆ..เวลาเจอรถซิ่งเหมือนกัน แต่อยากซัดเล่นด้วยทำยังไงกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TKsiam, 22 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ผมเป็นคนนึงที่เวลาขับรถในชีวิตประจำวัน

จะเจอรถซิ่งด้วยกันบ่อยมากๆ......บางครั้งก็อยากซัดเล่นด้วยซักเกียร์ สองเกียร์

(อันนี้ ต้องเป็นช่วงถนนที่ว่างจริงๆ ผมถึงจะเล่น)

ทุกวันนี้ เวลาเจอ ถ้าเค้าอยู่ข้างหน้า ก็จะไม่กล้าเข้าไปจี่ใกล้ๆ กลัวเค้าโกรธ

ถ้าเค้ามาข้างหลัง ก็จะคอยมองกระจกว่า เอายัง เอายัง....ทำนองเนี้ย

ที่เจอมาบางคันก็มาอย่างโหดเลย พอเล่นด้วยนิดหน่อย เราเลิก เค้าไม่เลิกครับมียกรอด้วย

รึไม่ซัดไป เจอรถเยอะๆ ผมเลิก พี่ท่านมุดขั้นเทพไปเลย......เมื่อก่อนผมก็เป็นอย่างนั้นครับ

ตอนนี้น้ำมันแพง + กับคงเริ่มโตขึ้นเลยไม่อยากเสี่ยงมากแล้ว

แต่ก็ยังมีอารมณ์อยากซัดรถเล่นอยู่บ้าง เลยอยากถามเพื่อนๆอะครับว่า

ถ้าสมมุติเจอกันบนถนน แล้วจะเล่นกัน จะส่งสัญญาณกันยังไง เล่นกันซักเกียร์ สองเกียร์ แล้วก็จบกันด้วยดี

ไม่เอาแบบ บาดหมาง อาฆาตกัน ........... เจอคราวหน้า มึงโดนกรูแน่ แบบนี้ไม่เอา

เพื่อนๆทำกันยังไงคร๊าบบบบบบบ
    :):):)

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ปกติผมจะยิ้มๆ ให้ แล้วก้มหัวให้เล็กน้อย แล้วรอดูว่าเค้ากดไปก่อนไม๊ ถ้าเค้ากดไปก็ค่อยกดตาม

เมื่อก่อนทำแบบนี้ ได้วิ่งวนยูเทิร์นกันหลายรอบเลยก็มีนะ สุดท้ายลงมาคุยกัน ปัจจุบันเป็นเพื่อนร่วมอุดมการณ์เดียวกันไปแล้ว

3. ส่วนใหญ่ก็จะลองขับไปเทียบ ๆ ดูแล้วยิ้ม ๆ ให้ ถ้าเค้ายิ้มตอบก็
    ยกคันเร่ง แล้วดูอาการนิดนึง จากนั้นก็ว่ากันไป

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมจะบีบแตรสั้นๆ 2 ทีครับ เบิ้ลอีกเล็กน้อย

เคยซัดกับ AE จนไปติดไฟแดงด้วยกัน คุยกัน จนประทับใจมาจนวันนี้ครับ

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อ้าาา ผ่านมาซึมซับมิตรภาพกับความแรง ครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  6. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ขับแซงไปเฉยๆ ( เฉยๆนะครับ ไม่ต้องปาด หรือวางมิด ) ถ้าเขาอยากเล่นเดี๋ยวเขาก็ไล่เราเอง หนุก หนาน ครับ

7. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ถ้าอยู่ข้างหลังก็มุดหนี...........แว๊บๆๆ
    ถ้าอยู่ข้างๆก็เบิ้นใส่...............บรื้นๆๆ
    ถ้าอยู่ข้างหน้าตามไปดูดตูด.......จั๊วบๆๆ
    (ล้อเล้นนะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2008
  8. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ผมว่าถ้าเค้าอยากเล่นด้วยนะ ซัดไปก่อนเลยคร้าบ ไม่ต้องไปปาด ถ้าเค้าเล่นด้วยก้อเเปปเดียวเเหล่ะคร้าบ มาถึงตูดเลย อิอิ

9. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ไม่ ซัด ง๊า

ไม่มี แรง . . ไป แข่ง กะ ใคร

๕ ๕ ๕ ๕

ถนน ไม่ ค่อย จะ ดี

เกิด ซัด ไป . . เจอ ช่วง แจ๊ก พ็อต . . . แย่ เลย

เอิ้ก กกก กก ก . . . .

ถ้า จะ ซัด ก็ มี แค่ สอง อย่าง อะคะ

- รีบ ไป เรียน . . . . สายยย ย ยย ย แว๊ว วว ว !! !

- ห้อง น้ำ อยู่ หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยย ~

นอก นั้น . . ชิวว ว เปิด กระ จก . . .

๕๕

^_______^

10. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    กระพริ๊บ ไฟ 2 - 3 ที ถ้าอยู่ ข้างหลัง

ถ้าอยู่ด้านหน้า ชลอ เทียบข้าง บีบ แต 2 ที พยักหน้า ซัดเลย

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ของ แบบ นี้ ผมว่า ถึงเวลา มัน จะมีของมัน เอง เลย ขึ้นอยู่กับเรามากกว่าว่าจะไล่มันหรือป่าว ส่วนมากจะไม่เปลืองน้ำมัน T T

12. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ม่ะรุ้ จิ

ขับเร็วไม่ได้ เดียว อะไหล่ หลุด ^^

13. เชนเกียร์ใส่ ยิ้มให้และก็จัดไป1จำนวนครั้ง

แต่ถ้าเค้าเค้าเสนอก่อน เราก็สนองให้ อิอิ

14. koknam_ngnear

koknam_ngnear New Member Member

77
    2
    0
    ไม่มีไร จาไปวิ่งกะคนอื่นเค้า........

แต่ชอบตามไปดู คนอื่นเค้าวิ่งกานคับ

15. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ของแบบนี้ เห็นอาการแล้วก็จะรู้กันแหล่ะ น่ะ

16. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    อันนี้จริงครับ เล่นด้วยหรือไม่เล่นจะรู้กันเอง
    ถ้าจะซัดกัน ดูถนนโล่ง วิ่งคนละเลนไปเลย อย่ามุด อย่าดูดตูด อย่าปาดหน้ากัน มันอันตราย
    แล้วไอ้ประเภทจะโดนสวนแล้ววางมิดเนี่ย ขอเหอะ แมนๆเค้าไม่ทำกันหรอก

17. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยกธงขาวครับ รถเราไม่แรง

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    รถซิ่งเจอกันเหมือนไฟฟ้าอะครับ มีขั้ว + กับขั้ว - พอเจอกันมักจะสปาร์คกัน
    แล้วก้อัดกัน...อิอิมั่วๆเอานะครับ
    ส่วนตัวผมถ้าเล่นกันไม่ว่าจะโดนหรือนำ ผมจะขับไปข้างๆ
    แล้วยิ้มให้+พยักหน้า ครับ

19. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ส่วนผมทำหน้าใส่เบ้าครับ(ประมานว่าฟัง ซาวเบ้าอยู่ม่ายรู้เรื่อง)เพราะรถผมม่ายแรง

20. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ชัดหรือไม่ชัดบ้างครับ เวลาเจอรถซิ่ง ผมลองเล่นด้วยบ้างครับ

21. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    เล่นด้วยดิ.

22. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ส่วนมากจะรอให้เค้าขึ้นไปก่อนแล้วค่อยตาม

จังหวะมุดๆก้อมีบ้างแต่ถ้าไม่มั่นใจเต็มที่ก้อจะไม่เสี่ยงมุดตามไปครับ :D

23. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    ไม่กล้าครับแบบว่าผมมัน...ป๊อดดดดดด

24. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....ขับไปคู่ กับเขา ชักพัก หนึ่ง ถ้าเขาจะเล่นเขาก็ จะออก....กระแทกไป....แต่เขาเฉย ก็อย่าไปกวนใจคับ....

25. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าหลบให้แซงแล้วยังดูดตูดล่ะก็ จัดไป

26. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    แถวบ้านผมนี่มีน้อยมากๆเลยครับ ไม่ค่อยจะมีรถซิ่งเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยได้ซัดกัน

จะมีเป็นบางครั้งที่ได้ซัด กับรถทะเบียนกรุงเทพฯ ที่ขึ้นมาบ้าง สนุกดีครับ จบแล้วก็พยักหน้า ยิ้มให้แล้วก็แยกกันไป

27. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ร่วมสนับสนุน......แซ๊ดรถ ด้วยความปลอดภัย

28. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เหมือนบุพเพอาละวาด อ่ะ ถ้าใช่ก็จะรู้สึกได้เองเลยอะ...หุหุ

29. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    นาทีนั้น ดูถนน และ บรรยากาศ
    ถูกใจกัน ก็มันส์ล่ะครับ :D

30. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แปลกจัง ซัดทีไร แพ้ทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้