ปุจฉา : เรื่องเกียร์ 3S-FE Twincoil

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย CARINA, 27 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รบกวนถามหน่อยครับเรื่อง เกียร์ 3S-FE Twincoil

อยากทราบว่ามันเอาเกียร์ออโต้ของรุ่นไหนมาชนได้มั่งอ่ะครับ

พอดียางแท่นเครื่องด้านที่หิ้วเกียร์มันเจ๊งครับ เลยอยากทำจากเดิม ที่เป็นแท่นแปลงด้วยเหล็ก

มาใส่เป็นแท่นตรงรุ่น แต่ซื้อแท่นของเดิม ท้ายโด่ง เครื่อง 3S มาใส่

แล้วรู น๊อตมันใส่กันไม่ได้อ่ะครับ

เลยอยากทราบว่าปกติแล้ว เครื่องนี้ หัวหมูเกียร์มันเข้าได้หลายรุ่นมั้ยอ่ะครับ

รบกวนด้วยครับ:D

2. Bigboyz

Bigboyz New Member Member

21
    1
    0
    พิมพ์ไม่ค่อยเก่งโทรคุยดีกว่าครับ
    เรื่องมันยาว .....

3. CARINA

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

4. Bigboyz

21
    1
    0
    ว่างในบอดีอะไรครับ

5. CARINA

6,061
    165
    63
    CARINA ในรูปอ่ะครับ

ตอนนี้ว่าจะทนๆใช้ไปครับ

มีตังค์ก็เปลี่ยนเครื่องเลยอ่ะครับ

6. Bigboyz

21
    1
    0
    ผมไม่แน่ใจนะครับไม่เคยเห็นแท่นเครื่องรุ่นนี้ แต่อาจจะใช้ของ Exsior ได้ครับขาแท่นเครื่องตั้งขึ้นมาใช่ป่าวครับ ส่วนตัวยางจะติดกับตัวถังรถ ถ้าใช่ก็น่าจะใช้กับ EXSIOR ได้ ลองดูตามเซียงกงครับอาจจะมี แต่จะหายากหน่อยเพราะexsior กับ st191ก่อนexsior ใช่ไม่เหมือนกัน
    ส่วนเอาเกียร์อะไรชนได้มั่ง เกียร์ 3S ชนได้หมดครับ ดูว่าเกียร์เดิมเป็นเกียร์ไฟฟ้ารึป่าวถ้าใช่ก็ใช้เกียร์ไฟฟ้าเหมือนเดิมครับ

7. CARINA

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนทีเดียวเลยครับ

เครื่องเริ่มหลวม นิดๆ

ควันขาวตุ่ยๆ น้ำมันเครื่องหาย

ใช้ให้พังคาเท้าอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้