กระจกประตูเป็นรอยเพราะปรับขึ้นลงบ่อยจะแก้อย่างไรดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย civic 96, 27 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    กระจกประตูเป็นรอยเพราะปรับขึ้นลงบ่อยจะแก้อย่างไรดี
    :cry:

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องดูครับว่าเป็นรอยตรงไหน

แล้วดูตามคิ้วรีดน้ำ หรือในแผงประตู ว่าเป็นรอยได้ยังไง

มีกรวด ทราย อยู่หรือเปล่า หรือว่า มันเบียด

แล้วค่อยแก้ปัญหาครับ

3. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    ผมถอดคิ้วรีดน้ำออกมาล้างแล้วไม่หาย ต้องเปลี่ยนคิ้วใหม่เลยหรือเปล่า
    สั่งศูนย์มีหรือเปล่า ราคาอันเท่าไหร่

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เข้าร้านขัดกระจกก็น่าจะหายนะครับ

รอยน่าจะเกิดจากคิ้วรีดน้ำ เบียดกับกระจก อาจจะเป็นเพราะรางเบี้ยว, มีฝุ่นทรายติดอยู่ที่คิ้ว, สักหลาดหลุดหรือเสื่อมสภาพ
    แก้ปัญหาตามอาการครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เป็นเหมือนกัน ร้านกระจกไม่รับขัดบอกเปลี่ยนใหม่ถูกกว่าค่าขัด

6. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28

ลองมันขูดกระจกเป็นรอยแล้ว ถึงล้างคิ้วยังไงกระจกมันก้อคงไม่หายเป็นรอยหรอกครับ...
    ทางที่ดีเอาไปให้ร้านขัดดีกว่าหรือว่าถ้ามันแพงจริงๆอย่างที่เพื่อนว่า
    ก้อหาของมือสองใสๆใส่ไปดีกว่าครับ...

:):):p:):)

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  7. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ต้อง...หาจุด..ก่อน

ต้องหาจุดบกพร่อง ที่ทำให้เกิดรอยก่อนครับ เพราะถ้าขัดใหม่หรือเปลี่ยน มันก็เป็นรอยอยู่ดี เสียของด้วย

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงรีบเอกเศษที่ขูดกระจกเป็นรอยออกก่อนนะคับ ส่วนจะให้กระจกหายเป็นรอย ผมว่าหามือสองน่าจะดีกว่าคับ คงขัดไม่หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้