K 20 A ฝาแดงแรงฤทธิ์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่า K 20 A ฝาแดงตัววางใน Integra ถ้าเอาไปผูกโบว์ โมกันแบบเต็มๆ สู้พวก 2 JZ GTE หรือ Evo 9 ได้ไหม รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณ

Ahtrun_Sala, link2pik, kungking5 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    K20A Vs 2JZ-GTE
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=qhzyBSQmb_c[/media]

ต้นได้แต่ปลายโดน

อันนี้แข่งกับ 240sx/EVO/DC2/Supra
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=x_MNSCSYowc[/media]

iodineman และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    แนะนำ K20A + ท่อนล่าง K24 + ขยายความจุเป็น 2.6 ครับ

ม้าสามร้อยกว่าตัวกับ 4 สูบ NA น่าจะสนุก อิอิ

Ahtrun_Sala, link2pik, bigeyes96 และ คนอื่นๆ 4 คน ถูกใจสิ่งนี้
  3. ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล แต่ผมหมายถึง K 20A ฝาแดงผูกโบด้วยครับ ไม่ใช่ K20A แบบ NA เพราะผมคิดว่าเครื่องตัวนี้ถ้าเอาหอยยัดลงไปด้วย คงจะได้ม้ามาควบไม่ต่ำกว่า 300 ตัวแน่ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
    bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  4. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    แรงจริงๆแค่ เข้าเกีนร์ 4 ไป 200 แระ

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้

5. ถ้าเป็นที่อเมริกา สู้ได้แน่นอนครับ เพราะที่โน่นเครื่อง K ทั้งโบ และไม่โบ วิ่งกัน 8 - 9 วิ เป็นมาตฐาน
    แต่ที่เมืองไทย ยังไม่มีใครเคยลอง ถึงคันที่เคยลงหนังสือ บอกว่าเต็ปเดียวกับคันที่วิ่งเป็นแชมป์อยู่ที่
    อเมริกา ได้แรงม้าเยอะจริง แต่เวลาที่ออกมา ก็ยังไม่เป็นที่พอใจนักครับ เวลายังไม่ดีเท่ากับเครื่อง B20
    + Nos หรือ B18 Turbo ตอนนี้ด้วยซ้ำ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  6. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    โหสุดยอดเลย

kungking5 และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  7. อืม....ถ้างั้นผมขอถามคุณเต้อีกนิดเถอะนะ อันนี้อาจจะนอกเรื่องนิดหนึ่งแต่ก็ยังอยู่ในเประเด็นของเครื่องตัวนี้อยู่ดีนี่นแหล่ะ คือผมเคยเห็นมีคนเอา K20 A ฝาแดงไปลงในบอดี้ของฮอนด้าแจ๊ส แล้วเป็นไงกันบ้าง ผมหมายถึงว่ามันเอาไปอัดความเร็วสูงเกิน 200 ได้หรือเปล่า ถ้าเอาไปวางต้องทุบห้องเครื่องกันเละเลยใข่ไหม

note Si และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เพ่โต้งแอบเห็น แจ๊สกุ้งตั้งแต่เมื่อไหร่

อุตส่าห์ไม่บอกใครแล้วน่ะเนี่ย :p

9. ได้ยินมา แล้วจำได้ว่าเคยเห็นคลิปที่ถ่ายในเมืองไทยแว๊บ ๆ ว่าได้ทะลุ 200 แบบหวาน ๆ ครับ ส่วนเรื่องต้องแปลง ต้องทุบ ห้องเครื่องตรงไหนบ้าง ผม
    ก็ไม่ทราบจริง ๆ แต่เห็นแล้ว แน่นห้องเครื่องมากมาย

10. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    น่าจะมีแบบที่วางสำเร็จมาแร้วนะเพ่ ตัว รีโว ไดนาไมท์ แต่เห็นวิ่งกันน้อยมากเรยนะ น่าจะแรงเอาการอยู่

แต่มันก็แบกน้ำหนักเครื่องเยีอะเหมือนกานนนะ

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  11. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    เนียนจริงเลยเพ่เกี้ยว..ห้องเครื่องสวยมากๆ:D

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  12. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    จะเอา 16 b ออกแล้ววาง k 20 แล้วเหรอครับ พี่โต้ง

13. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าไม่เอาออก ก็ต้องวางซ้อนกันอ่ะดิ :D

14. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ห้องเครื่อง คันขาวสวยจริง สีเหลืองสดมาเลย

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมว่าได้ครับ สู้ 2 JZ GTE หรือ Evo 9

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
  16. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ถามไม่คิดเนอะ...

ปล.ไอ้คนตอบนี่น่าทำปืนลั่นใส่เจงๆ

17. ผมยังไม่เคยเห็นรถแจ๊สของคุณกุ้งเลย คันสีขาววางK 20 A ภาพล่างนี้เลยใช่ไหม แหมเทพจริงๆ อิจฉาว่ะ แล้วงี้จะให้ทนนิ่งเฉยได้ไง:D:D:D

18. เปล่าหรอก แค่ถามไปงั้นเอง ตอนนี้อย่าว่าแต่เปลี่ยนเครื่องใหม่เลย แหมแต่ข้าวสารยังไม่มีจะกรอกหม้อเลยครับ :sad::sad::sad:

So_EK และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  19. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    โอ้โห...คัยทำให้พี่โต้งแค้นได้ขนาดนี้คับเนี่ย
    สงสัยไปโดนมาแน่ๆถึงได้ถามหาstepนี้อ่ะคับ
    :D:D:D

20. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    โหพี่ท่อนล่าง 20 ยังไม่พอหรือครับ สงสัยต้องลงชุดใหญ่จาก ต้น energy ek สักชุด
    ...อิอิ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  21. แหมพี่ต้อมก้อ ผมก็แค่หาข้อมูลไว้เป็นความรู้แค่นั้นเอง ไม่ได้คิดจะไปวางไปโมอะไรหรอก แต่ถ้าวันไหนเกิดอยากจะวางจริงๆ หล่ะก้อ ผมจะโทรไปปรึกษากับพี่ต้อมก่อนใครเลย:D:D:D

22. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    โชคดีนะที่พี่โต้งเป็นคนถ้ามไม่งั้นยาวอีก 5 5 5

23. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    วางข้างหลังสิวะ

24. เรื่องแบบนี้ทำไมน้าฉลาดจังวะ เวลากินเหล้าแม่งลืมนับตัวเองตลอด

25. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อันนั้น น้า X 1542

ไม่ใช่ผม

26. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    น้าแก่แล้ว อิอิ

27. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ค ย เ ห็ น ใ น ห นั ง สื อ น่ ะ

ต า ม เ ว ป ก็ มี บ่ อ ย ๆ

ที่ 1 บ า ร์ มี ตั้ ง เ เ ต่ 4 5 0 - 5 5 0 ตั ว . . . เ เ ล้ ว เ เ ต่ อ ง ค์ ป ร ะ ก อ บ เ ค รื่ อ ง

เ เ ต่ บู ส มี ที ค ง สั บ เ กี ย ร์ มื อ เ ป็ น ลิ ง เ เ น่ เ พ ร า ะ K เ เ ด ง เ กี ย ร์ มั น ท ด เ ป็ น โ ค ด . . . ชิ ด ๆ เ ล ย

28. แต่ผมว่า ถ้า 2j วางเครื่องดีๆแรงกว่านะ อยู่ที่ช่างด้วยละ

29. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    แรงๆทั้งนั้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้