สมาชิกใหม่ R11 ไม่เปิดแอร์ความร้อนขึ้นสูง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Peak3664, 9 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Peak3664

Peak3664 New Member Member

4
    0
    0
    เพิ่งซื้อ presea r11 มาใหม่ ลองติดเครื่องไว้โดยไม่เปิดแอร์ เกจ์วัดความร้อนจะสูงขึ้นเรื่อย ๆ พัดลมไม่ทำงานแต่พอเปิดแอร์เกจ์ความร้อนก็ลดลง ช่วยแนะนำแก้ไขด้วยครับ ที่อู่ไหนดี แพงไหม อยู่หลักสี่ :cry::cry::cry:

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ผมว่าพัดลมไฟฟ้ามันเสียคับ อาจติดแค่ตัวเดียว ส่วนของเครื่องมันไม่ติดรึเปล่าลองตรวจดูคับ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เครื่องเดิมรึเจ้าของเก่าวางเครื่องใหม่ครับ
    ถ้าเครื่องเดิม แสดงว่าไปตัดต่อวงจรแอร์ค่อมเข้ากับพัดลมหม้อน้ำ
    จะด้วยเหตุผลประการใดไม่ทราบได้ ขั้นต้นทิ่มใส่ร้านแอร์ ไดนาโมเลยครับ ให้ลองไล่สายระบบแอร์ดู เบื้องต้นราคาคงประมาณ 300 - 500 ให้ไล่ดูสายไฟแอร์อย่างเดียวน่ะ ยืนเฝ้าเค้าซะหน่อย ไม่น่าจะนาน แต่ถ้าเจ้าของเดิมวางเครื่องมา นี่งานเข้าล่ะ ไล่ไฟกันใหม่ยกคัน ถ้าอาการเป็นอย่างที่ว่าก็ไม่รู้มีอะไรหมกไว้อีกรึเปล่า
    ส่วนร้านช่างแถบหลักสี่ คงต้องรอสมาชิกระแวกนั้นมาแนะนำ

4. R11ตอนนี้ก็เป็นเหมือนกันรถไปชนมาพอทำรถเสร็จมันก็เป็นเลยความร้อนขึ้นพอปิดแอร์มันก็ลงปกติว่าจะเปลี่ยนพัดลมให้มันแรงกว่านี้เหมือนระบายไม่ทัน

5. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เช็คพัดลมก่อนคับงานนี้

6. Peak3664

Peak3664 New Member Member

4
    0
    0
    ไปซ่อมมาแล้วครับ ที่อู่ เอส ที ถ.สุขาภิบาล 5 .... เขาเปลี่ยน รีเลย์เช็คความร้อน และ สวิทที่อยู่ติดกัน หายเลยครับ เกย์นิ่ง สบายใจแล้วคราบ ... แต่ก่อนเสร็จเขาเปลี่ยนของเทียบ มันใช้ไม่ได้ สุดท้ายไปหาของเซียงกงมาเปลี่ยนให้ จบครับ

7. san9947

san9947 New Member Member

4
    1
    0
    ของผม B14 วางsr20de อาการเหมือนกันเลย ช่างแก้ด้วยวิธีการต่อตรงแล้วให้ไปฝังเทอร์โมสวิทช์ที่หม้อน้ำ ไม่ทราบว่าแก้ถูกวิธีหรือเปล่า ช่วยแนะนำอู่เก่งๆให้ด้วย ขอบคุณ

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ตามตากอล์ฟเลย
    พัดลมไฟฟ้าของเครื่องไม่ทำงาน
    แต่หายก้อดีใจที่หายแล้ว

9. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ดีใจด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้