บอกวิธีถอดกันชนหลังน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย asimo04, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    รบกวนบอกวิธีถอดกันชนหลังหน่อยครับว่าถอดอย่างไร
    มีน๊อตทั้งหมดกี่ตัว แล้วทำอย่างไรจะให้รอยต่อมันชิดกัน
    เพราะตอนนี้มันห้อยครับ ดูแล้วร่องมันห่างมาก อยากแก้ไขครับ

ขอบคุณล่องหน้าครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เปิดฝาท้ายครับ จะเจอ พุกพลาสติก สีดำ ๆ ประมาณ 4 - 6 ตัว แงะมานออก โดยแงะตรงกลางก่อน แล้วค่อยแงะตรงขอบ

มีพุกพลาสติก ใต้กันชน สองอันครับ เลยหูลากไปหน่อย

จากนั้น ก็ตรงซุ้มล้อ ข้างละ 1 ตัว บังโคลน อีก ข้างละ 2 ตัว

เส็ดแล้ว ก็ดึงออกไปทางหลังรถ

จะเจอเหล็กแบน ที่รับน้ำหนักอยู่ แถว ๆ ใต้ไฟท้ายก้อนนอก

ก็ตัดให้มัน ชิด ๆ ขึ้น

ด้านข้าง ก็ดูตัวพลาสติก ว่ายังอยู่ดีมั้ย

เวลาใส่ ก็พยายามให้พลาสติก ด้านข้าง อยู่ใต้กันชนครับ

ปล.ถอดมา แล้วจะรู้เอง ว่าจะดัดอย่างไรให้มันชิด

3. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    เดี๋ยวจะลองไปจัดการ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้