ถามผู้รู้เกี่ยวกับเกียร์ 1 เจโบ หน่อบคร้าบบบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Little DragonZ, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    พอดีรถวางเครื่องเจโบมาครับ ชนกะเกียร์ 1เจโบแบบไม่โยง ตอนนี้อาการที่เป็นคือ เวลาเปลี่ยนเกียร์ที่รอบเครื่องต่ำประมาณ 1พันกว่าไม่ถึง2พันรอบครับ จะมีเสียงดังเหมือนเสียงเหล็กกระทบกัน ซักพักแต่พอรอบเครื่องเกิน 2พันไป ก้อหายครับ ยกครัชลงมาดูแล้วก้อปกติครับ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ก้อไม่พบเศษโลหะพ่นมา เลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆที่กินเจ กันมาว่าเคยเจออาการแบบนี้ไหมครับ ขอบคุณครับ:)

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ลองดูบริเวณสายพานครับมันไปโขกกะหม้อน้ำหรืออะไรหรือเปล่าเวลาเครื่องสบัดอ่ะครับเกียมันก็ด้วยนะครับ
    วางแล้วชนกับอะไรหรือเปล่า
    ลองเข้าเกียแล้วเบรคหลายๆรอบดูครับ เบรคแช่ไว้แล้วเข้าเกียอ่ะ

3. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วจะลองตรวจสอบดูครับ

4. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับในรอบต่ำแก้ไม่หาย สอบถามหลายคนแล้วส่วนใหญ่เป็นในรอบต่ำเหมือนกันหมด เสียงดังครืนๆ ไม่รู้ว่ามาจากลูกปืน
    หรือว่า สปายเพลากางอะครับ ยังแก้ไม่ตกเหมือนกัน

5. ban-l200

ban-l200 New Member Member

22
    0
    0
    เป็นเหมือนกันขนาดเปลี่ยนเกียร์แล้วลูกใหม่ก็ยังเป็นอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้