แผ่นอะคลีลิคที่ใช่ตีตู้ซับเค้าซื้อกันที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย payub, 25 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ผมอยากทรายว่าอะคลีลิคที่เค้าใช้ในการตีตู้ซับ
    ผมเคยลองถามเค้าดูเค้าไม่ยอมบอกก็ไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหนแล้วไม่รู้ว้าแบ่งขายอะเป่า
    ถ้าไม่แบ่งขายต้องซื้เป็นแผ่นคงจะแพงน่าดูเพราะว่าถามดูราคาต้อะคลีลิคที่ตามร้านเครื่องเสียงรับติดตั้งมันแพงกว่าต้แบบอื่นมาก
    น้าๆท่านใดรู้ช่วยแนะนำร้านให้หน่อยครับ:confused:
    ผมอยู่อยุธยาครับ:confused:

2. แถวๆพุทธมณฑลสาย 2 ก็มีอยู่ 1 ร้านนะครับ และที่วรจักรก็มีอีกที่หนึ่งครับ
    เบอร์โทรร้านที่วรจักรนะครับ 02-2218859-60, 02-2216393, 02-2239101
    ลองถามดูนะครับ

3. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    เยอะแยะครับ วรจักรตามข้างบน
    แล้วก้อแถววงเวียน22
    ร้านที่ทำป้ายขายพวกแผ่นPVCอ่ะครับ

4. ประพจน์

ประพจน์ New Member Member

13
    0
    0
    เค้าขายกันยังไงตรับ ราคาเท่าไร

5. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    วงเวียน 22 คับ หลายร้าน
    แบ่งขายด้วย

6. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    วงเวียน22 อีกเสียง

บอกให้ตัดตามขนาดที่ต้องการได้เลย

7. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    ลองดูร้านที่อยู่ด้านข้าง ตึก SCB ดูสิครับ ตรงกันข้ามกับตึกช้าง เป็นห้องแถวอ่ะครับ วัดขนาดไปแล้วให้เขาตัดให้เลยครับ สะดวกดี (ถ้าบ้านใกล้ลาดพร้าวก็แจ่มเลย)

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมเคยไปซื้อครับ ที่ร้านขายวัสดุก่อสร้าง

แผ่นหนา 5 มิลลิเมตร

ไม่แน่ใจขนาดครับ

แต่ว่าให้เขาขนใส่รถกระบะตอนเดียวมา

แคบกว่ากระบะ

แต่ยาวจนล้นออกมาครับ

ราคาแผ่นละ 1500 บาทครับ

แผ่นนี้ผมซื้อที่ร้านในโคราชครับ

ผมว่าขนาดมันคงใหญ่

พอจะตีตู้ได้ 2 - 3 คันเลยล่ะครับ

9. Impara

Impara New Member Member

14
    0
    1
    ราคาแล้วแต่ความหนาครับ ปัจจุบัน(ธค.50) 3 มม. แผ่นละประมาณ 1500 บาทครับ
    มีหลายขนาดแต่ส่วนใหญ่ทางร้านจะเก็บขนาด 4'X8'(122 x 244 cm.)
    ยิ่งหนายิ่งแพง และความหนามากๆขนาดจะเล็กลงกว่านี้เช่น อาจจะเป็น
    1X2 ม.หรือ 1X1.5 ม.

10. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ยิ่งหนายิ่งแพงครับ

11. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้