~~~เบาะ Recaro ซักเองได้มั๊ยครับ~~~

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย fit man, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fit man

fit man Guest

0
    0
    0
    พอดีได้มาแบบโสๆหน่อย ถ้าซักเองเนี่ยซักยากมั๊ยครับ ใช้อะไรซักได้บ้าง หรือ ถ้ามีร้านแนะนำที่ซักไม่แพงมาก ชอบคุณครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ซักเองได้ครับ แต่ถ้ายกไปซักทั้งตัว มันต้องเอามาตากแดด

หลายวัน เพราะว่า มันเป็นฟองน้ำแห้งยาก มาก หรือ จะให้ง่ายๆ

ต้องลองถอดออกมาล้าง เป็นชิ้นๆ ดู ครับ ไม่ยากเท่าไร แต่เหนื่อย :D

3. chic

chic New Member Member

9
    1
    0
    ของป๋มถอดออกมาทั้งตัวแล้วเอาแฟ๊ปลงแปลงๆ ตากแดดแรงๆ 1 วัน ขาวจั้ว

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ต้องดูแดดดีๆนะครับ ดูพยากรณ์อากาศว่าไม่มีฝนก็ลุยเลยครับ ถ้าไม่แห้งเน่าแน่ๆ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เบาะ SR3 TypeR อ่ะครับ เป็น หนังกลับ แดง พอจะทำเองได้มั๊ยครับ ตอนนี้ ด๊าม ดำ

6. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมเห็นที่บางนาก็ไม่ได้มีอะไรพิเศษไปกว่า น้ำยาซัก สายยาง ละแปรงขนนิ่มๆ ก็เลยลองทำเองดู

สมัยก่อนเคยขายเบาะหลายชุดก็ซักเอง เพราะจ้างเค้ามันก็แพง

ใช้สายยางธรรมดานี่แหละ ราดน้ำ

ส่วนน้ำยาผมใช้น้ำยาซักผ้าเหลวพวก Essence เพราะมันไม่ค่อยกัด ไม่เป็นผงแป้งแบผงซักฤอกทั่วไป

ราดๆ แล้วเอาแปรงขนอ่อนถู อย่าหนักมือมาก รับรองออกดำปี๋แน่ๆ

ตากแดดจัดๆซักวันนึง เช้าถึงเย็นก็น่าจะพอ คราบปกติที่ไม่ใช่ เลือด หรือจารบี ออกแน่นอนครับ

ใสๆ หอมฉุย และทำได้ง่ายๆครับ

7. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    น่าสนใจคับ

แต่ช่วงเน้ผมว่า งดก่อนดีก่า

อากาดบ่อดี

แต่ว่าเลือด อาราย อะคับ น่ากัว หรือคิดไปไกลเอง

:rolleyes:

8. ไปตามร้าน ก็ไปม่ได้พิเศษไปกว่าข้างบนเท่าไหร่หรอกครับ แต่เค้าอาจมี
    น้ำยาที่ดีกว่า เนื้อ ๆ ก็คือใช้แปรงขนอ่อน ๆ ค่อยถู แล้วล้างด้วยน้ำเหมือน
    กันนั่นแหล่ะครับ ถ้ามีเวลาก็ลองทำดู

9. Twentysix26

Twentysix26 New Member Member

19
    1
    0
    เด่วลองดูดิฟ่า

10. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เดี๋ยวแดดดีดีลองดูมั่งดีกว่า...

11. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    อย่าลืมนะครับ ต้องใช้แปรงขนอ่อน-ขนนุ่มเท่านั้นนะ ไม่งั้นเป็นขุยแน่ๆ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความรู้ ว่าแต่เรา ยังไม่มีให้นั่งเลย 55

13. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พี่ใช้แดด ผมใช้ไดร์ ไดร์ก็เล็กชะมัด เปิดทิ้งไว้ ห่างๆ ก็แห้งนะ ผมว่าล้างเอง สะอาดกว่านะ อัด ได้เต็มๆ ซักเอง ต้องให้เบาะชุ่มน้ำมากๆ ด้วยนะ เพราะบางทีน้ำแฟ๊บมันจะซึมค้าง อยู่ข้างในอะ

14. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    เห็นรูปส่วนตัวข้างๆ แล้วใจไม่ดีเลย อยากเจ็บตัว 555 :D (โทษทีที่นอกเรื่องกั๊บ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้