+ รบกวนถามเรื่องกดคันเร่งแล้วรถมันดึงอ่ะครับ +

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MAX@SI, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0

+ รบกวนถามเรื่องกดคันเร่งแล้วรถมันดึงอ่ะครับ (แต่ไม่ได้ดึงหลังน่ะครับดึงขวา :( ) +

ผมเปลี่ยนปีกนกบนหลัง + บูชสวิงอาร์ม (เปลี่ยน mag ด้วยไม่รู้จะเกี่ยวหรือป่าวหน้า 7" หลัง 8")
    พอลองขับแล้วเหยียบรถมันดึงซ้ายแต่ก็คิดว่าไปตั้งศูนย์แล้วคงหายแต่พอเอาไปตั้งศูนย์แล้วออกมา
    ก็ยังดึงซ้ายอีก (แต่ถ้าขับแบบไม่เหยียบแล้วปล่อยมือมันก็ตรงดี) ถามชั่งที่เขาตั้งให้บอกว่าเป็นเกี่ยวกับ
    เครื่องยนต์แก้ไขไม่ได้ (แต่ตอนแรกมันไม่เป็นอ่ะ) (ผมตรวจดูยางแท่นเครื่องทุกตัวแล้วไม่ขาด)
    พอลองเอาไปให้อีกร้านตั้งคราวนี้ดึงขวา (เซ็งเป็ด) ไม่รู้ว่ารถใครเคยมีอาการอย่างผมหรือป่าว
    แล้วควรต้องตรวจดูหรือแก้ไขที่จุดไหนหรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2009
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ ล้อสวยครับ

MAX@SI ถูกใจสิ่งนี้
  3. cp9203

cp9203 New Member Member

13
    1
    0
    ผมเคยเจอเหมือนกัน แต่ตอนนี้นั้นเป็นที่ลมยางซ้ายขวาไม่เท่ากัน ทำให้หน้าสัมผัสกับพื้นไม่เท่ากัน จึงมี Down force ไม่เท่ากันของด้านซ้ายและขวา

4. ถูกครับลมยางไม่เท่ากันครับ หรือไม่ก้อยางที่ใส่ไม่เหมือนกันครับ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ผ ม ว่ า เ ป็ น ที่ ร้ า น ตั้ ง นั้ น ล ะ

ต อ น เ เ ร ก ดึ ง ซ้ า ย เ เ ก้ ไ ป เ เ ก้ ม า ดึ ง ข ว า . . . . . . . . . (- -")

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ต้องแก้ที่ร้านนั่นแหละครับ ถ้าบูชแน่น ไม่ได้โหลดแบบหน้าทิ่มหลังยกมากๆ จน caster ติดลบ หรือเป็นศูนย์ ก็เปลี่ยนร้านตั้งครับ

7. ก่อนอื่นเลย เช็คลมยางทั้ง 4 ล้อให้เท่ากัน แล้วเอาเข้าไปตั้งศูนย์ใหม่
    เพราะอาการนี้ผมก็เคยเป็น สาเหตุมาจากลมยางไม่เท่ากัน ทำให้ Traction
    ของยางซ้าย และขวาไม่เท่ากัน เส้นผมบังภูเข้าแท้ ๆ ครับ

8. MAX@SI

397
    12
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับเดี๋ยวลองไปแก้ใหม่ครับ....แล้วจะมารายงานผลอีกที

9. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    หายไวไวนะ

10. MAX@SI

397
    12
    0
    พอจะแนะนำร้านตั้งศูนย์ดี ๆ หน่อยได้ป่าวครับ ไม่อยากกลับไปให้ร้านเดิมแก้แล้ว ตั้งศูนย์ไป 3 ครั้ง (3 ร้าน) หมดไปเป็น 1000 ก่าแล้ว :( (นอนไม่ค่อยหลับเล้ยยย)

11. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    CG 0-400 เลียบด่วนฯ ข้าง ๆ เจ็ทใหม่ (ปตท)

12. อีก 1 ร้านที่แนะนำ ร้าน ส.สามย่าน อยู่สามย่าน ใกล้ ๆ สนามกีฬาจุฬาฯ ครับ

13. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    แนะนำ2ร้านครับ
    1.เม้งหยูล้ง สุขุมวิท49
    2.ส.รัตนยางยนต์ ถนนสุโขทัย

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แนะนำร้านที่ 2 ด้วยคนครับ

ถามหาช่างชื่อเดชนะครับ ให้พี่เดชตั้งได้คนเดียวเท่านั้น

ลองโทรเช็คกับพี่เค้าโดยตรงก่อนเลยครับ

086-135-6366

รถทุกคันที่บ้านตั้งที่อื่นไม่ตรง มาตั้งที่นี้จบ ตรงตลอด:)

15. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    ลองร้านนี้ดูคับ เมืองนนท์ศูนย์ล้อ อยู่ข้างๆปั๊ม caltex ตรงข้ามกับเชียงกงซอยศิริชัย

pk_city และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  16. MAX@SI

397
    12
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

pk_city และ the_1st ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้