หาร้านขายโช๊คในเชียงกงบางนา ให้หน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Mr_june, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr_june

Mr_june New Member Member

31
    9
    0
    คือจะเข้าไปหาโช๊คแต่ง EK ที่เชียงกงบางนา อ่ะครับ ไม่ทราบว่าร้านไหนขายโช๊คเยอะๆ บ้าง
    ใครรู้ชื่อร้าน หรือเบอร์โทรบอกหน่อย ซิครับ ผมไม่เคยไป จะได้หาร้านง่ายๆ หน่อย

แล้วใครพอจะรู้บ้างว่า จะหาซื้อสปอร์ตไลท์เหลี่ยมเหลืองแท้ ของEK ได้ที่ร้านไหน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. ร้าน CLUB RACE เลยครับมีเพียบเลือกกันตาลายเลยครับราคาคุยกันได้ครับ ผมเคยไปใช้บริการมาแล้วครับของเค้าดีจิง

3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เลือกโช๊คต้องระวังนะครับ ดูดีๆๆ ส่วนเหลื่ยมเหลืองหาไม่ยากหรอกครับ แต่ราคานี้ดิ

4. cucumber

cucumber New Member Member

10
    0
    0
    มีวิธีดูโช็คไงคับ กำลังหาอยู่เหมือนกัน ขอความรู้หน่อยคับ

5. ค่อนข้างจะเป็นอะไรที่...ดูยาก พอสมควรเลยนะครับ ยิ่งถ้าไม่ถอดสปริงออกมา
    แล้วยิ่งต้องใช้ประสบการณ์ค่อนข้างสูง เอาเป็นว่าถ้าไม่ถอดสปริง ดูจากภายนอก
    ต้องแห้วสนิท ไม่มีรอยเปิด หรือรอยแกะ ลองขย่มดู ต้องไม่มีเสียง ไม่มีลม หรือ
    ไม่มีคราบน้ำมันซึมออกมาครับ

ส่วนถ้าเป็นโช๊คที่ถอดสปริงออกแล้ว ก็ลองกดให้แกนมันจมให้สุด แล้วดูว่าแกน
    ของแต่ละตัวมันดีดคืนด้วยความเร็วเท่า ๆ กันหรือป่าว

ทางที่ดี ลองให้ร้านเค้ารับประกันสัก เดือนนึงจะดีมาก ๆ ถ้าร้านเค้าประกันให้นะ
    ต้องลองคุยดู

6. cucumber

cucumber New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณคับ แต้งท์หลาย

7. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    note Si ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้