พี่ๆ ชาวES ไฟหน้ามุม ส้ม ที่ไหนรับทำหรอคะ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย TamZaa, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TamZaa

TamZaa New Member Member

5
    0
    0
    อยาก ได้ไฟหน้า มุมส้มอ่า แต่งบไม่พอ พอดีมีคนบอกว่า พ่นสีได้ เลยอยากจะถามว่า พ่นแล้วจะดีไหม
    แล้วมันจะลอกไหมคะ บ้านเราอยู่ฝั่งธน มีร้านที่รับพ่นสีไฟดีๆไหมคะ แล้วราคามันเท่าไรหรอ
    ขอบคุณมากนะคะ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ไม่ทราบว่ารถปีไหนครับ ถ้าปี 01 ไม่แนะนำลองหามุมส้มมาใส่ดีกว่ามั้ย แต่งบก็จะแพงขึ้นนิดนึง ถ้าเป็นตัวตาเหยี่ยวไม่มีมุมส้ม ลองหาโคมดำของตัว 2.0 มาใส่ได้ครับ หล่อแบบเนียน สุดท้ายถ้าจะทำจิง ๆ ก็แนะนำ ตาคิง ลาดพร้าวครับ ทำเนียนดี ส่วนเรื่องราคาไม่น่าเกินพัน เดี๋ยวลองท่านอื่นมาแสดงทัศนะ อีกทีครับ

3. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    ถ้าอยู่ฝั่งบางนามีร้านแนะนำนะ..แต่ฝั่งธนฯม่ายทราบเลยอ่ะ..
    ราคาก้อน่าจะพอๆกานนะ..600-800 บาท แล้วแต่ร้านมั้งคร้าบบ

4. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    ทำกับ เก่ง เลยครับ งานเนียนโครตๆ........

087 590 7762 เบอร์เก่ง ลองโทรไปถามดูครับ ....

5. max~*

max~* New Member VIP

51
    2
    0
    เคยทำกะ คนชื่อ คิง แล้ว น้ำเข้า กระจายเลยอะครับ เอาไปให้ คิง แก้ ก็ถอดโครมออกมา ตากแดดแล้วก็ ใส่กลับไปเหมือนเดิม มันก็เข้าเหมือนกัน อะครับ ก็เลยต้องลงทุน ซื้อโครมดำสำเร็จรูป จาก น้องเก่ง โครมดำ วัชรพล อะครับ ใช่มา 1ปี แล้วไม่มีปัญหาไรเลยครับ เนียนๆ ส้ม ยังจิ๊ดอยู่เลย อิอิ

น้องเค้างานดีมากครับ อีกเสียง

087-590-7762 เบอร์น้องเก่ง ครับ

6. infinite

infinite New Member Member

12
    1
    0
    น้องเก่งอีกเสียงคับ

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ดู ทั้ ง เ พ่ คิ ง แ ล้ ว น้ อ ง เ ก่ ง คั บ ฝี มื อ ดี ทั้ ง 2 ค น

8. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ผมไปจัดกับ พี่คิง ลาดพร้าว งานเนียน น้ำไม่เข้า 900 ครับ มุมส้ม + โคมดำ ง่ะ ผมว่างานแกเนียนมาก หล่อๆ

9. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    แหมๆ ทำซะ รถหล่อเลยเนอะ

10. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0

ตอบคนแรกเลยนะน้อง เยื่ยมเจง ๆ :)

11. Poom0409

Poom0409 New Member Member

18
    1
    0
    คุณคิงลาดพร้าว 87 เลยทำมาปีกว่าไม่เคยมีปัญหานะไม่แพง

12. น้องเก่งคับเนียนดี:D:D

13. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    เห็นด้วยคับ

14. TamZaa

TamZaa New Member Member

5
    0
    0
    ขอบ คุณ พี่ๆๆทุกคนเลยนะคะ
    แล้ว ร้าน ที่คิง กับ พี่เก่ง อยู่แถวไหน หรอคะ ขอเบอร์โทรศัพท์ ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

15. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    เคยถาม 2 ท่านนี้มาแล้ว แต่สุดท้ายไม่ได้จัดกับ 2 ท่านนี้

ปรากฎน้ำเข้า(ฝ้าขึ้น) ถ้าย้อนเวลาได้ จะเลือกน้องเก่ง (อยู่แถววัชรพล)

น้องเข้าตอบดี ยังให้คำแนะนำการแก้ไขแบบ diy เลย

แนะนำทำตอนแดดจัดๆ ครับ
    งานแนวนี้ ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆทำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้