รบกวนถามหน่อยคราฟฟฟ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย blue-roof/04, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    :D...ใช้ civic 04 โช๊คเดิม เปลี่ยนสปริง มีปัญหาโช๊คหลัง ( ขวา ) ดังตลอดเลยอ่าคราฟฟ ..........เวลา ลงหลุม จามีเสียงดังเอี๊ยดๆๆ.......ถ้าอัดน้ำมันอาการที่เปง จาหายรึป่าวๆๆๆคราฟ ...............ของคุงล่วงหน้านะคราบ..:D:D:cry::cry:

2. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    น่าจะหายนะครับ ลองเช็กดูครับ

3. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    อาจจะมาจากหลายสาเหตุนะครับ อาจจะมาจากเสียงท่อยางที่ใส่ไว้ในขดสปริง เพื่อกันกระแทก หรือไม่ก็เป็นเสียงของ ยางหัวโช๊ค ซึ่งเปลี่ยนสปริงแล้วตั้องตัดออกประมาณครึ่งนึง งัยลองตรวจสอบดูนะครับ
    แต่ถ้าอัดน้ำมันแล้วสิ่งที่จะตามมาคือ หนึบขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ท้ายเด้งน้อยลง ผมว่า ลองอัดดูนะครับ

4. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    ขอบคุงคราฟ.........*-*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้