สงสัยนิดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย pakagla, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pakagla

pakagla New Member Member

27
    0
    0
    ไอ้ไฟหน้าหยดน้ำกับไม่หยดน้ำเนี้ยครับมันต่างกันตรงไหนหรอครับ

ดูหรือว่าสังเกตุได้ตรงไหนอ่ะครับ แล้วแบบไหนมันดีกว่ากันหรอครับ

ปล. ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องสักเท่าไหร T_T

2. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    มันจะต่างกันบนด้านบนหยดน้ำ จะเป็นเหมือนปุ่มๆจุดๆ ตรงด้านบนหน้า

ส่วนธรรมดาจะเป็นเส้นๆริ้วๆ คับ

จำไม่ได้ว่า หยดน้ำมีอะไรดีกว่า เดี๋ยวรอเผื่อมีคนทราบมาตอบเพิ่มเติมนะคับ

3. funkyz_boyz

funkyz_boyz New Member Member

44
    4
    0
    อุ๊ย!! รถทศ ก็หยดน้ำ อ่าดิ แล้วมันดีกว่ายังไงหว่า ??? รอผู้รู้มาตอบ

4. ตามนั้นเลยครับ แต่ที่แตกต่างออกไปก็น่าจะเป็นประสิทธิภาพในการส่องสว่างกว่ารุ่นธรรมดานะครับ เพราะรุ่นหยดน้ำเป็นไฟตัวใหม่กว่า ดูได้จากจานโคมของหลอดไฟครับ ว่าลักษณะน่าจะส่องสว่างได้ดีกว่าครับ:D

5. pakagla

27
    0
    0
    ขอบคุณนะครับที่ช้วยทำให้ผมหายสงสัยครับ:rolleyes:

6. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    เคยได้ยินมาว่ามันช่วยในเรื่องของอากาศนะ 5555+ แต่ไม่แน่ใจอ่ะครับไงต้องให้ผู้รุ้ตอบแล้วคับ อิอิ

7. SuperFour400

SuperFour400 New Member Member

157
    6
    0
    ช่ายเลยคับรุ่นหยดน้ำดีกว่าแต่ก้อต้องรอผู้รู้มาตอบอีกอะคับ55555+

8. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    ช่วยเรื่องอากาศ ครับ เหมือนกระจกมองข้างจะมี จุดเล็กๆอ่ะครับ

ตอนแรกก็ไม่เชื่อว่าจะช่วยได้แค่จุดเล็กๆครับ

9. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D

10. pakagla

27
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

ยังมีอีกหลายอย่างที่ยังสงสัย อิอิอิ

ไว้เด๋วผมลองนึกๆก่อนครับ

11. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    อิๆ จุดเสียว

12. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    หลักๆแล้วคือช่วยในเรื่องของลดเสียงลมที่มาปะทะคับ

ไม่มีอะไรมากกว่านั้นแล้วมันก็ไม่ได้มาผลถึงขนาดว่าเราจะรู้สึกได้เลยว่ามันเงียบลง -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้