ถามเรื่องกรองงูเหลือม++

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Love_my_Car, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Love_my_Car

Love_my_Car New Member Member

39
    0
    0
    อยากทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนคับ ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วมันดีกว่ากรองแต่งทั่วไปยังไงคับ
    ตอนนี้รถผมใช้ท่อ intake ของ DC sport+กรองเห็ด HKS อยู่

เฮดเดอร์เหล็กกับเลสถ้าใส่แล้วความรู้สึกหรือความแรงจะต่างกันรึป่าวคับ??

ตอนนี้อยากทำ sunroof ด้วยมีที่ไหนที่ทำดี และวางใจได้แนะนำมั้ยคับ (คือผมกลัวว่าจะโดนยำอะไหล่อะคับ)

รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยคับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เรื่องท่อ intake และ กรองอากาศ ลองดูตาม link ครับ จาก บอร์ด integra
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=396545&page=2

Header เลส น่าจะลื่นกว่าครับในขนาดและรูปทรงเดียวกัน แบบ 4-2-1 จะลื่นในช่วงรอบต้น ๆ ถึงปานกลางค่อนปลาย แบบ 4-1 รอบต้น-กลาง สู้แบบ 4-2-1 ไม่ได้ แต่รอบสูง ๆ ไม่อั้น ลื่นกว่าแบบ 4-2-1
    ถ้าไม่ได้ทำเครื่องมาและรถใช้งานแบบบ้าน ๆ ใช้แบบ 4-2-1 ดีกว่า ครับ

ทำ Moonroof ก็อู่พี่หมีเลย Bear R
    Bear R Honda
    tel 086-882-5469 รับวางเครื่อง โมดิฟายเครื่องยนต์ ซ่อมช่วงล่าง Honda ทุกรุ่น หาของและติดตั้ง ภายใน EG3D,4D,EK ออฟชั่นต่างๆของ FERIO SiR และ Honda ทุกรุ่น เช่น เสาpol,เสาhalf,กระจกมองข้างพับไฟฟ้า,กระจกไฟฟ้าประตู,ประตูเซ็นเซอร์รีโมท,air auto EG

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ตามนั้นครับ

4. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ดันปาย

5. Love_my_Car

39
    0
    0
    ขอบคุณมากคับสำหรับลิ้ง ไอ้กรองงูเหลือมเนี่ยถ้าใส่แล้วมันจะดีกว่ากรองของผมที่ใส่อยู่รึป่าวคับ คือพวกพี่ๆมีคัยที่ใช้อยู่บอกด้วยนะคับว่าดีหรือไม่ดี ผมจะได้ตัดสินใจถูกคับว่าควรจะเปลี่ยนมั้ย

6. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0

น่าจะไม่ค่อยต่างนะครับ แต่มันจะได้สวยและความรู้สึกทางใจมากกว่านะผมว่า

7. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    มันก็ผลเหมือนกันนะผมว่า สังเกตุจากรถเพื่อน เครื่อง B20B+B16B ใส้ในทำไรมั่งไม่รู้
    ตอนแรกใส่งูเหลือมของ Top fule อยู่ซัดได้เต็มที่ลากรอบได้ยาวไม่มีสะดุด พอเปลี่ยนมาใส่กรองเดิม
    สะดุดที่ 5500 รอบ เนื่องจากอากาศเข้าไม่ทัน

รถผมก็ใส่อยู่เหมือนกันของ SIMOTA (ราคาไม่ค่อยแรง) ผมว่ามันก็ดีนะ เมื่อก่อนใส่ กรองเห็ดของ HKS เวลากดคันเร่งลากรอบเสียงอากาศเข้าดังฟี๊ด แต่ใส่งูเหลือมเสียงมันดังรุนแรงผิดกัน หรือผมจะรู้สึกไปเองหรือเปล่าไม่รู้นะ

แต่ถ้าอยากได้จริงแนะนำซื้อของใหม่ดีกว่าครับ เพราะของมือสองตัวกรองมันค่อนข้างเก่าใช้ได้ไม่นานก็ต้องซื้อตัวกรองใหม่ทำให้เหมือนกับว่าเราซื้อท่อพลาสติกมาราคาแพง ใส่แล้วหล่อครับตามรูป :D

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เพื่อนผมก็ใช้นะB16A M/Tมันบอกว่ากดแล้วไม่รอรอบ เหมือนมีอากาศมารออยู่แล้วในท่ออ่ะคับ

9. Love_my_Car

39
    0
    0
    แล้วของใหม่นี่หาซื้อได้ที่ไหนหรอคับ แนะนำด้วย ขอบคุณคับ

10. kang

297
    3
    0
    ของใหม่ถ้าเป็นของTop fule สงสัยต้องเบิกยี่ปุ่นครับ ส่วนมากก็หาของมือสองใส่กัน
    แต่ถ้าเป็นSIMOTA น่าจะหาไม่ยากครับ สนใจอย่างไงก็โทรมาครับ 089-5319829 เก่ง

11. Love_my_Car

39
    0
    0
    ไม่ทราบว่าของคุณเก่งนี่เป็นของมือหนึ่งรึป่าวคับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

12. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    SIMOTA รู้สึกมือ 1 จะมีก็อปกับแท้นะ

แท้จะเป็นพลาสติกเนียนๆ ไม่ก็เคฟ..

ก็อปพลาสติกมันจะย่นๆไม่เรียบ

เข้าใจถูกต้องป่าว รอผู้รู้อีกทีนะ

13. kang

297
    3
    0
    ถ้าTop fule มีแต่มือสองครับ 3500

14. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
  15. Love_my_Car

39
    0
    0
    ของพี่นี่เป็นพลาสติกธรรมดาหรือเคฟลาคับ แล้วผ้ากรองสภาพยังดีรึป่าวหรือว่าต้องซื้อผ้ากรองใหม่ด้วย

16. king

king New Member Member

86
    3
    0
    โทดครับ แล้วเครื่อง d 15 b at เนี่ยอ่ะคับ ใส่ ได้ป่ะคับ

17. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
  18. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0

โทรไปได้เลยครับ พี่เก่งเค้าคัดของสภาพดีๆมาขายแน่นอนครับ
    ไม่มีของย้อมแมวมาแน่นอน ยืนยันได้ครับ ของพี่เค้าจัดมาสภาพดีจริงๆครับ
    โทรไปคุยได้เลยครับ พี่เก่งใจดี คุยง่าย แถมหล่อด้วย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้