ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ รถผมขับมาอยู่ดีๆก็ดับกลางอากาศ ขับประมาณ 2 ชัวโมง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Maxx Petcharat Sillamai, 7 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ รถผมขับมาอยู่ดีๆก็ดับกลางอากาศ ขับประมาณ 2 ชัวโมง ทั้งไว้สักพักก็ติดเหมือนเดิม เช็คน้ำ น้ำมันเครื่องก็ไม่ขาด ไม่รุ้เกิดจากสาเหตุไหนครับ พี่ๆช่วยเเนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ..

1. Tar Ku Zaa Bkk

Tar Ku Zaa Bkk Guest

0
    0
    0
  2. คอยไฟมาปะ สงสัยคอย

3. Thong Kub

Thong Kub Guest

0
    0
    0
    น่าจะเป็นคอยคัฟ..

4. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    คล์อยจานจ่าย ยังติดถือว่าดวงดี

5. คอยจานจ่ายครับเครื่องเย็นติดเครื่องร้อนดับครับ

6. ของผมเคยเปนเลยไปติดปั้มติ้กนอกเครื่อง หายเลยของผมเครื่องคาร์บู

7. เปลี่ยนคอยล์

8. รถใช้ LPG หรือเปล่าครับ
    ถ้ารถใช้ก๊าซเวลาเครื่องดับให้เปิดฝากระโปร่งหน้าสังเกตุที่หม้อต้มก๊าซว่ามีน้ำแข็งจับหริอป่าว
    คอยล์จ่ายก็น่าสงสัย

อยากได้หลังคาแบบนี้มั่งจัง....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้