NV รุ่นคาร์บูกับระบบหัวฉีด อัตรสิ้นเปลืองน้ำมัน และการดูแลรักษาต่างกันมากมั้ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pattara Asarak, 7 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pattara Asarak

Pattara Asarak Guest

0
    0
    0
    NV รุ่นคาร์บูกับระบบหัวฉีด อัตรสิ้นเปลืองน้ำมัน และการดูแลรักษาต่างกันมากมั้ยครับ

2. อัตราการสิ้นเปลืองไม่ต่างกันมากครับ แต่การดูแลผมเล่นคาบูครับ ไม่ต้องใช้กล่อง หัวฉีดคววบคุมไฟฟ้า

3. คาบูดูแลง่ายครับ หมือนมอไซเลยอิอิ

4. คาบูผมวิ่ง ขึ้น เหนือ ขึ้นถูชี้ฟ้า ภูทับเบิก ดอยสุเทพ ดอยปุย สามเหลี่ยมทองคำ อีกหลายที่เลยครับ ระยะทาง 3060 กิโล 3800 บาท ครับ แก๊สนะครับ

5. Pattara Asarak

Pattara Asarak Guest

0
    0
    0
    กำลังดูๆ อยู่ครับเห็นรุ่นคาร์บูราคารถถูกกว่าหัวฉีดประมาณหลักหมื่น

6. มา สาย

มา สาย Guest

0
    0
    0
  7. มา สาย

มา สาย Guest

0
    0
    0
  8. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ใช้น้ำมัน หัวฉีดประหยัดกว่าครับ
    หัวฉีด เติมเต็มถังขับได้400กว่า km.
    คาบูร์ ขับได้300กว่า Km.
    ค่าดูแลรักษา พอๆกันครับแทบไม่ต่างกัน

9. ถามต่อคับเครื่องคาบูเติมแกส200วิ่งใด้150โลกินไหมคับ

10. ของคาบุถ้าว่ากินไหม มันขึ้นยุกับคนขีบนะคับ

11. ตัวหัวฉีดเติมน้ำมันอะไรได้บ้างคับโซฮอล95ได้ไหมมีผลอะไรบ้าง

12. Torl Silchai

Torl Silchai Guest

0
    0
    0
    รถผมคาบูเติมแก๊สถ้าวิ่งไม่เกิน80ไม่เร่งกระทันหัน ตกกิโลไม่ถึงบาท

13. แวน 1.6 คาบูร์
    e20 = 10 km/L
    LPG = 8 km/L
    q-cab 1.6 หัวฉีด
    e20 = 13 km/L
    lpg = 9 km/L

14. Noraluk Ardum

Noraluk Ardum Guest

0
    0
    0
    ของผม แวน คาบู ออโต้
    เติมโซฮอล95 500 ได้200-220 โล
    แต่ผมขับช่านะ ไม่เกิน80
    รถอืดเลยขับแค่นี่

15. Max Jirawat

Max Jirawat Guest

0
    0
    0
    เครื่องหัวฉีด ใช้ LPG หัวฉีด ในเมือง กิโลละ 1.25 บาท / นอกเมือง กิโล ละ1 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้