อยากเปลี่ยนสปริงหลังครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย friendsจ้า, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. friendsจ้า

friendsจ้า Guest

0
    0
    0
    อยากให้สูงขึ้นอีกกว่าเดิมอีกซัก1นิ้วครับ คือว่าไปติดแก๊สมา แล้วท้ายมันยุบ
    สปริงมันอาจจะล้าแล้วก้อได้ครับ รถ6ปีแล้วอ่ะ
    อยากถามว่า ถ้าเป็นสปริงใหม่ให้แข็งกว่าเดิมอีกนิด มีของรุ่นอะรัยใส่ได้บ้างครับ
    ของใหม่เบิกห้างคู่ละ2500บาท อยากจะหาถูกกว่านี้ ถ้าไม่ใช่ของศูนย์ ยี่ห้อข้างนอกมีอะรัยบ้างครับ
    อีกหน่อยครับเป็นสปริงหลังนะครับ ขอบคุณครับ

2. komsunsupaka

komsunsupaka New Member Member

9
    0
    0
    ไปร้านอะไหล่ บางไผ่ ตรงหน้าตลาด4มุมเมือง ราคาของใหม่คู่ละ2พันบาท
    ถ้าไปดูเซียงกงของมือ2ราคาคู่ละ1พันบาท
    ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมา เวลาเปลี่ยนเปลี่ยนเองเลยนะครับ แค่ยกรถก็จับใส่ได้ละ ผมไม่รู้เสียค่าโง่ให้ร้านเปลี่ยน 500 บาท (ไม่เข้าอีกตลอดชีวิตร้านนี้อยู่ตรงลาดกระบังใกล้ๆแยกประเวศเป็นร้านทำโช้ค ช่วงล่าง อย่าหลงไปเข้ากันนะครับ แพง)

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองหาสเปเซอร์มารองสปริงก็ได้ครับหนาซัก 1 นิ้วคู่ไม่น่าเกิน 500 มีทั้งเป็นยางแล้วก็อลูมิเนียม

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ซื้อแถวใหครับ อยากหามาตัดโหลด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้