ขอความเห็นเกี่ยวกับรถนิสสัน รุ่น พรีเซีย ปี96 เครื่อง 1.8ร์ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mixerremix, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixerremix

mixerremix New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน
    คือว่าผมเองกำลังจะหาดูรถมือสองอยู่อะครับ พอดีพี่ที่รู้จักเค้าแนะนำรถนิสสัน รุ่น พรีเซียร์ มาก็เลยลองเซาะหาดูและก็ไปพบที่เต็นท์อยู่ 1 คัน และได้ลองขับดูแล้วครับก็รู้สึกดีครับแต่ก็ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลยครับ ก็เลยอยากจะมาขอความคิดเห็น หรือคำวิจารณ์เกี่ยวกับรถรุ่นนี้อะครับ ว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ ต้องเช็คเรื่องอะไรบ้างครับเวลาจะซื้อครับ เรื่องอะไหล่หายากหรือว่าแพงหรือป่าวครับและสามารถนำไปติดแก๊สได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องติดแก๊สแบบธรรมดาหรือแบบหัวฉีดครับ ยังไงฝากทุก ๆ ท่านช่วยวิจารณ์ด้วยนะครับ เพราะกำลังจะซื้อเร็ว ๆ นี้ครับเลยต้องการข้อมูลที่แท้จริงจากผู้เคยมีประสบการณ์ครับโดยด่วนเลยครับ ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    (ปล.เป็นรถคันแรกที่จะซื้อด้วยตนเองเลยอยากได้คันที่อยู่กับเรานาน ๆ ครับ)

2. mixerremix

11
    0
    0
    ท่านใดกำลังจะขาย หรือญาติฝากขายรบกวนลงทิ้งเบอร์โทรและรายละเอียดไว้ให้ด้วยนะครับ
    หรือโทรมาหาผมได้เลยนะครับ 089-9868913 ขอบคุณครับ

3. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ไปดูที่เวป one2car.com สิ เพียบเรย ทั้ง r10 r11 p11

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เอาใจช่วยหาให้ได้ไวไวน่ะ
    วันก่อนเห็น R11 นอนนิ่งๆรอเนื้อคู่อยู่คันนึง...แต่ทำเยอะอ่ะ..ไม่กล้าลากมาเหมือนกัน

5. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ใช้อยู่ครับ ปัญหาจุกจิกไม่มีนะครับ แอร์เย็น วิ่งทางไกลก็ดี วัสดุภายในก็คุณภาพดีกว่ารถที่ประกอบในบ้านเราหลายๆรุ่น เรื่องอะไหล่ก็มาถามหาจากพี่ๆน้องๆ ในบอร์ดนี้แหละครับ ส่วนเรื่องแก้สรอท่านผู้รู้มาตอบดีก่า

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอาเป็นว่า ดูให่ดีและกันครับ
    ชนหนักมาปะ
    เครื่องเคยฮีตไหม
    วิ่งมาเท่าไหร่
    ภายในแตกไหม หักไหม ส่วนไหนพังเป่า

ที่แน่ๆ ต้องยอมรับในความช้าของมันหน่อยนะครับ มันวิ่งไม่ค่อยได้ดังใจเท่าไหร่
    แอร์เย็นใช้ได้
    เพลงเพราะแต่ต้องเปลี่ยนเครื่องเสียงหน่อย

สุดท้าย ผมขับ เนียไม่เห็นมีสาวๆปลื้มสักคน แต่ภูมิใจนะครับ อย่างน้อยๆ แม่งหายากพี่

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แต่แฟนเราชอบนะ....อิอิ:D:D

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    มีคนกล่าวว่า "คนหารถ..แต่รถเลือกคน" ตอนผมซื้อเจ้า P11 คันนี้ผมดูยี่ห้ออื่นอยู่เดือนกว่า แต่มาจบที่คันนี้ในเวลาแค่ 2 อาทิตย์ ดูจาก one2car แล้วก็ตัดสินใจว่าจะซื้อคันนี้ทั้งที่ยังไม่เห็นตัวจริง ผมว่าถ้าถูกใจก็ซื้อเลยครับ...ยังไงก็ NISSAN เพื่อนที่แสนดีครับ แต่ว่า...ไม่ลองมองมาทาง P11 มั่งอ่ะคับ....อิอิ

9. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ ขอให้หาได้ไวๆ

10. mixerremix

11
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับ

11. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

แฟนคนไหน ระบุด้วย

12. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    นั่นดิ คนไหนหว่า

13. poomsiri

672
    8
    0
    นั้นไงว่าแล้ว.......ก็คนเดิมแหละคร้าบ........มีสุดที่รักคนเดียว:D:D:D

14. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ยังไม่เห็นคลิ๊ปยังไม่เชื่อหรอก กิ๊ฟ อิอิ :D

15. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    PRESEA เป็นรถที่ดีคับ ก็เหมือนๆๆกับรถทั่วๆๆไปคับ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาคับ เรื่องอะไหล่ไม่ต้องกลัวคับหาได้ไม่ยาก แถมใช้ช่วงล่างร่วมกับพวกนิสสันซันนี่ได้ด้วยคับ ถ้าจะซื้อก็เลือกซื้อแค่รถที่มีสภาพที่ดีก็พอคับ

16. poomsiri

672
    8
    0
    บ้า น่า ตัว เอง........:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้