คันเร่งแข็ง ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zEpHyRos, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    :cry::cry::cry:

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองตรวจสอบสายคันเร่ง

หล่อลื่นสักนิด ก็น่าจะใช้ได้ดี

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ลองล้างสายคันเร่งดูครับ ของผมก้อเคยแข็งเหมือนกัน ล้างแล้วนิ่มขึ้น กดแล้วรู้สึกได้เลยครับ ลองทำดูนะครับ:D

4. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    ขอบคุณครับ

5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ตรวจสอบดูก่อนครับ ว่าเป็นที่สายหรือป่าว ถ้าใช่แนะนำให้เปลี่ยนเถอะครับ มันถึงเวลาแล้ว เปลี่ยนมาประหยัดน้ำมันขึ้นอีก ขับมันขึ้นอีก ดีขึ้นหลายๆอย่างแน่นอนครับ เชื่อผมเถอะ <<<

6. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

เปลี่ยนสายนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
    ได้ความรู้สึกดีขึ้นจิงๆเหรอค่ะ

7. joes

joes Guest

0
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมาครับ ek 96 -แท้ 280 ครับ

8. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมก็ตั้งสายคันเร่งเอาครับแล้วฉีดsonaxช่วย
    ดีขึ้นมาอีกระดับหนึ่งครับ แต่สู้เปลี่ยนใหม่ไม่ได้หรอก
    นิ่มแล้วkickdownได้ทันใจด้วยครับ

9. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ของผมก็เป็นแข็งมาก ใช้ sonax กับหยอดน้ำมั้นดีขึ้นพักหนึ่ง ก็แข็งอีก เป็นเกียร์ Auto EXI เปลี่ยนสายจะหายจริงไหมครับ จะได้ไปเปลี่ยนเลย ขับนานๆ เมื่อยขามากๆ เลยครับ

10. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ผมก็เปลี่ยนมาแล้วครับไม่กี่บาทหรอก ไม่ต้องมาคอยฉีด sonax ด้วย

11. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    อาการอย่างไรล่ะครับ ขับอยู่ทุกวัน ชินขาไปหมดแล้วครับ??

12. เปลี่ยนดีกว่าครับ ราคาแค่หลักร้อย เคยเห็นรถบางคันที่เป็นแบบนี้ ขับ ๆ อยู่
    คันเร่งค้างซะงั้น สรุปคือลงคูไปเลยครับ โช๊คดีที่เป็นในสนามแข่ง ถ้าเป็นบน
    ถนนคงโดนชุดใหญ่

kungking5 และ Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  13. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง

14. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    รถผมมันแข็งแค่ตอนออกตัวอะครับ ประมาณว่าจะค่อยๆกดออกตัวนิ่มๆ
    แต่ต้องกระชากทุกที เพราะต้องกดคันเร่งให้ชนะแรงฝืด พอพ้นปุ๊บก็วืดลงไปเลย

ใครพอมี part No. และราคาบ้างครับ ของ 96 กับ 99 เกียร์ MT กับ AT
    นี่เหมือนกันเปล่าครับ ถ้าไม่แพงจะได้เปลี่ยนซะเลย

15. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

เปลี่ยนร้านไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่ ให้ความรู้สึกดีขึ้นมากแค่ไหนค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

16. วันก่อนกินลาบอยู่ เจอ Nova สายคันเร่งค้าง เร่งกันจนเทกระจาด
    ทั้งคนขับ คนซ้อน กลิ้งเป็นลูกขนุนเลยครับ เสียดาย"โปรโสก"ไม่ได้
    ชักภาพมาให้ดูกัน

17. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    โอ โฮ..............น่ากลัว!

18. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เพิ่งฉีดSONEXมา ฉีดเข้าไปในสายไหลเข้าไป.......
    แล้วตั้งสายคันเร่งใหม่ พอดีๆ ไม่แข็งเกิน-นิ่มเกิน ประทัง
    ไปก่อน ครับ ใช้ได้เลย!!!!!!!!!

19. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เคยเป็นเหมือนกันครับ แบบว่าตอนออกตัวต้องกดคันเร่งแรงๆ ก่อน แต่สาเหตุของมันไม่ใช่สายนะครับ แต่ว่าเป็น ตัว Throttle body มันสกปรกมากครับ เลยทำให้ตัวเปิด/ปิดมันติดกับคราบสกปรกครับ ยังไงลองเช็คส่วนนี้ก่อนเปลี่ยนสายใหม่ก็ดีครับ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนสายใหม่ก็ลองดูครับ แต่ยังไงแนะนำให้เช็ค ตัว Throttle body หน่อยก็ดีครับ

20. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    รถผมล้างปีกผีเสือ้
    แล้วมันก็ยังไม่หายอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้