หาเครื่องมือ ถอดไส้กรองน้ำมันเครื่อง4eครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Knotsilly, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Knotsilly

Knotsilly New Member Member

9
    0
    0
    ใช้4eอยู่ครับ เปลี่ยนไส้กรองน้ำมันเครื่อง ใช้แบบโซ่รัดไม่ได้ เพราะมันอยู่ในที่จำกัด ต้องใช้ปลอกรัดสวมแล้วบิดออก

สมาชิกสตาเร็ทมีแนะนำร้านให้ไปซื้อเครื่องมือตัวนี้ที่ไหนบ้าง แล้วราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

2. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    วางอยู่ใน รถ อะไรหรอคับ .. ผม ep71 เปลี่ยนสบายเลย .. ใช้ที่ถอดธรรมดาเลยงับ

3. Knotsilly

9
    0
    0
    อยู่ใน AE100 สามห่วงครับ

4. หนุ่ม UD

หนุ่ม UD New Member Member

49
    0
    0
    ของผมใช้มือถอดได้เลยครับ ไม่ต้องใช้เครื่องมือ 555... เวลาใส่ไส้กรองให้เอาน้ำมันเครื่องทาที่โอริงรอบๆก่อน ใช้มือหมุนเข้าไปจนตึงแล้วออกแรงข้อมือประมาณครึ่งรอบ อยู่ครับ อ้อ..ใช้ได้กับกรองตัวเล็กๆเท่านั้นนะ

5. tommyhome

tommyhome New Member Member

55
    0
    0
    มีตามร้านฮาร์ดแวร์ที่ขายเครื่องมือทั่วไป เรียกบ๊อคถอดกรองน้ำมันเครื่อง ราคาที่ผมซื้อ 200กว่าบาทครับ

6. Knotsilly

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้