ใครเล่น Intial dมั่งครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย MoNoun, 22 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MoNoun

MoNoun Guest

0
    0
    0
    มี ทริก อะไรมั่งครับคือผมเพิ่งเล่นอ่าครับ
    ขอบคุณครับ

2. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ลองเล่นจากง่ายๆๆก่อนสิคับ ไม่ยากๆๆคับ เเต่ที่ค่องใจทําไมcivic3 ดอ มันเเรงจังอ่าคับมันเเดรกสกายไลด์ได้ด้วยอ่าคับ

3. PALM@DMC

PALM@DMC New Member Member

7
    0
    0
  4. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    ผมก็เล่นครับ เหลืออีก2ด่าน ยากจัง แถมราคาเล่น แพงด้วย

5. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เมื่อไรห่มันจะเหลือตาละ 5 บาท

6. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เล่น ps2 ยากอะ เลยเลิกเล่นไปและ

7. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    เหอๆ ผมว่าคนไทยเราก็เล่นได้ถูกแล้วนะครับ ญี่ปุ่นเขาเล่นเกมน่ะ จะเก่าใหม่ก็ 100 Yen หมดนะครับ (เกมละ 33 บาท) ผมเล่น S14 อยู่แค่ Akagi ยังไม่ผ่านเลย

8. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    ผมเคลียร์แล้วคับ เอา RX-7 FD เคลียร์ คนที่เซียนๆหาว่าห่วยนักห่วยหนาอะ แต่ผมก็เอาคันนี้จบ

9. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    ผมก็เล่นอ่ะครับ เลนตั่งแต่ตอนอยู่ออสเตรเลีย เกมส์นึงก็ 1 ดอลลาห์ ซื้อการ์ดอีก 4 ดอลล่าห์ แต่เป็นเวอร์ชั่นยุ่นนะ ใช้ อีโว 3 เล่นหมดไปร่วม 150 ดอลล่าห์ได้มั่ง

พอกลับมาไทยมันดันเป็นของเมกา เลยต้องเล่นใหม่ซื้อการ์ดใหม่ เล่นใหม่ใช้ Rx -7 Fd แต่มีเรื่องนึงอ่ะ เวลาเล่นๆอยู่แล้วมีคนมาท้าแข่งเราเนี่ย ทำไมอ่ะ เวลามันขึ้นเราได้นะ แล้วเรากะลังจะสวนมัน มันผู้นั้นจะชอบขับส่ายแบบบังไลน์ไม่ให้เราขึ้นอ่ะ โคตรเสียมารยาทเลย แล้วเสือกเรียกตัวเองว่าเซียนอ่ะ

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อย่าหาว่ากวนเลย ID ไม่ได้เล่นนานแล้วอ่ะตอนนี้ไปเล่น OUTRUN2 แทน จับ FER มาดิฟมันแสรดดด

เป็นเกมที่น่าเล่นมากๆเลย ลองเล่นดูนะคับแล้วจะติดใจ

11. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ตอนนี้เริ้มไม่บ้าเหมือนแต่ก่อน เริ้มเล่น น้อยลงอะครับผม ตอนนี้เล่นไปก็ไม่พัฒนาอะไรมากเท่าไรก็เพียงแต่ จับรถใหม่มาทดสอบไปเรื่อยๆ พอ ประมาณ 5 6 แสนพอยด์ก็เลิกแล้วละค้าบบ
    ตอนนี้มี

Evo III
    AE 86 Trueno
    AE 85
    Civic EG ( 3 ประตู )
    Capuchino

12. bang_bank

bang_bank New Member Member

27
    0
    0
    ผมก้อชอบเล่นเหมือนกานคับมีแบบขับให้สาวนั่งด้วย:D

13. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    ผมโดนหนักกว่าอีกคับ แข่งกะมันพออกตัวปุ๊บ ผมบี้ตูดมันพอมันเปิดไลน์ไว้ผมก็จะแซง มันหักใส่ผมเลยคับ รถชนกำแพงเลย ด่าน Happogahara อะ แมร่ง โคดฉุนเลย :mad: เพิ่งผ่านไป 2 โค้งเองอะ แล้วก็รู้ๆกันอยู่ EVO.5 อะ รถขี้โกง ผมใช้ FD นี่ จะไปตามมันทันเรอะ FD พอสุด เกียร์ 4 พอขึ้น 5 มันห้อยอะ :( ยังไม่ฟลูจูนเลย คะแนนยังไม่ถึงล้าน แต่รถแต่งครบแล้ว :cool:

14. golf32

golf32 New Member Member

3
    0
    0
    ของผมเล่นอีกเกมส์ครับ ชื่อว่า Max Tune มั๊งครับ
    จำไม่ค่อยได้แบบว่าแต่งรถมาแข่งกันบนทางด่วนที่ญี่ปุ่น
    เกมส์นี้แบบว่าหลุดนิดเดียวเซงเลย ต้องหยอดอีก AUS $2 60กว่าบาท

15. ผมเล่นคับ 100000 แต้มแล้ว
    ER34 nismo
    ฟิวเจอร์รังสิต เซนทรัลลาดพร้าว เมเจอร์รัชโยธิน เดอะมอลล์งาม

16. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    รุ้จัก ครับผม ว่างไปเข้าไปคุยกับแกได้เลยนะคับผม ใจดี เล่นได้สุดตรีน 55+

ลืมบอกไป พี่เค้า ชื่อ นัท อะครับผม เป็น เซล์ขายรถอยุ่ที่ MotorImage อะคับ ซุบารุ

พอเล่นเสร๊จแกก็จะไป เล่น ฟิตเนส ต่อทุกวันเลยอะ

17. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    พึ่งจะเริ่มเล่น โดนเด็กกินเรียบเลย

18. Boatzies

Boatzies New Member Member

29
    0
    0
    ค่าเล่นแพงกว่าค่าน้ำมัน

คือผมเล่น จนมี ออร่าแล้วนะ

ก้อยังแซง civic 3D สีแดง ด่านแรก พี่แกไม่ได้เลย

รถตู Rx-8 แรงสุดในเกม ยังโดน 3D แดร่ก เลย ทัมจัย

19. ผมก้อ เพิ่งเริ่มเล่นได้ ไม่นาน อ่ะคับ ส่วนมากเล่นที่ เดอะมอล บางแค และก้อ ฟิวเจอร์ปาร์คบางแค

( ใจจิง อยากให้ เซ็นทรั่ลพระราม2มี มั่งจัง เพราะมันไกล้บ้าน โคตๆ -*- )

ในเกมผมใช้ชื่อ AUM อ่ะคับ ใช้ AE86

Area cleared เพิ่ง ปริ้น มา 2 จุดเอง -*-

ส่วน Racer Level 1 ดาว - -*

ชอบมากคับเกม นี้ มันสุด ตรีน

โดน ทีไม่ต่ำก่า 400 ทู๊กที -*-

20. ElectroRCDC

ElectroRCDC New Member Member

46
    3
    0
    เล่นจนดาวเต็มไป 4-5 การ์ดแล้วอะ แต่ไม่ค่อยได้แข่งกับใครหรอกครับ ส่วนมากจะเห็นผมเล่นอยู่หมั่นไส้ลงมาท้าซะมากกว่ามั้ง อิอิ แต่ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึง BNR34 เลยแฮะ ผมเล่นอยู่มันก็ขับสนุกดีนะ ใครว่าดริฟไม่ได้

21. ob29

ob29 New Member Member

17
    1
    0
    ได้4ดาว เล่นชนะถึงอากินะแล้วกะลังแข่งกะทาคุมิ แมร่งเก่งโคตร ไล่ไม่ทานซักทีใช้s15เล่นที่เซนจูรี่ สาวรีย์คับทักได้นะ

22. Imp_Kung

Imp_Kung New Member Member

2
    0
    0
    เล่นคับใช่ Imp คับมัมส์ดี

23. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ผมเล่น FD อยู่อ่ะครับการ์ดใกล้หมดและว่าจะลองเล่น MR2ดูอ่ะครับไม่ซ้ำใครดีออกตัวดีด้วยนะเพื่อนๆว่าเป็นไงมั่งอ่ะ MR2 อ่ะ

24. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    ผมก็เล่น แข่งสูสีกับคนอื่นเกือบทุกสนาม แต่ Akina ม่ายหวาย เจอเขาทิ้งตลอด แต่ Akina Snow ทิ่งเขาแทบทุกโค้ง ชนะไปสเบยๆ แต่ถ้าผมทิ้งไม่มาก จะโดนเขาแซงตอนโค้งก่อนสุดท้ายทุกทีเลย เซงจิงๆ แต่สนามโปรดต้องเปง Irohasaka อะไรซักอย่างเนี้ยแหละที่มีโค้ง U-Turn เยอะๆอะ 6-7 โค้งติดกันเลยอะ หนุกดี แต่ก็แพ้เข้าเกือบตลอด ^^'

แก้ไขล่าสุด: 3 ตุลาคม 2006
  25. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ผมมีวิธีชนะคนอื่นแบบง่ายๆมาฝาก (เล่นแข่งกับคนนะคับ)

เกมนี้จะเป็นแบบถ้าเรานำไป หลังๆจะโดนสวน อันนี้100% Tip ง่ายๆเลยคือ
    มันจะมี4Stage พอก่อนเราStageที่4 เราต้องปล่อยให้คู่แข่งเรานำไปปลายเส้นเราจะตามทันครับ :D :D :D :D วิธีปิดขี้โกงนี้คือ พอเราเลือกสนามเสด ตอนมันโหลดให้เหยียบเบรคค้างไว้ทั้ง2ตู้เลยครับ

แล้วลองดูครับ

ปล.วันนี้ไปเล่นต่อ Akina DH ใช้ Rx-7 ดีสุด 3.12 เองง่ะวันนี้จะเอาลง 3.0X ให้ได้ๆๆๆๆ

เล่นอยู่ที่หัวหินอ่ะคับ อิอิ

26. Tunza!

645
    4
    0
    อืม เราก็รู้ มันปิดบูส ให้เหยียบเบรคไว้ทั้ง 2 เครื่อง ค้างไว้ตอนโหลดก่อนแข่ง เสร็จแล้วพอเริ่มหน้าแข่งมามันจะขึ้นกระพริบๆว่า Boost Off เพื่อไม่ให้เวลาแซงแล้วมันขาด ถ้า Boost on แล้วเวลาแซงจะสังเกตุได้ว่า มันจะพุ่งทิ้งออกห่างไปเลย

27. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ผมเล่นไม่ผ่านไอ้ evo3 จนเลิกเล่นไปเลย........ถ้ามันเหลือ 10 บาทเมื่อไหร่ค่อยกลับมาเล่น.....

28. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
  29. Tunza!

645
    4
    0
    คนไหนอะ สนามไหนอะ :p
    ผมเคลียร์ไปแค่ ด่านแรก , Akaki , Akina Snow แล้วก็ Irohazaka หรือไรเนี้ยแหละ เหลือตัวเดียว ผมเล่นนิดเดียวเองหงะ ส่วนใหญ่จะไปท้าเพื่อนมากกว่า หนุกกว่าเยอะ :D

30. arj

arj Guest

0
    0
    0
    ผมเล่นเกือบครบแล้วขาด akina snow อย่างเดียว ใช้ 86 หมดไป 6000พันกว่าแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้