พี่น้อง NV มีใครอยู่ นครราชสีมา บ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NV วิ่งเล่นที่ โครราช, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครอยู่โครราช ขับ นิสสันNV บ้างครับ หาเพื่อนงับ เห็น รถnvมากในโครรชอยากรู่ว่า มีกลุ่มNvที่โครราชบ้างไมครับ แต่งรถ คนเดียวเหง้างับ

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มีสมาชิกเยอะแยะเลยครับ หลายคันนะ แต่เค้าไม่ค่อยได้เข้ามาอ่ะ มีอยู่คันเห็นว่าอยู่ปั๊มเจทตรงสีมาธานีอ่ะคับ ลองค้นหาดูคับ แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ ที่นี่เลยครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=659&page=64

2. ABYSS

ABYSS New Member Member

24
    1
    0
    :)อยู่โคราชเหมือน กันพึ่งได้รถมา 3 เดือน ยังไม่ค่อยรู้อะไรเลย....:)

3. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    สักวันจะไปเที่ยว โคราช

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ผมก็อยู่โตราชเหมือนกัน อยู่แถวเซฟวันครับ มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับรถ หรือ เรื่องอื่นๆปรึกษาพูดคุยกันได้นะครับ พี่น้อง NV จังหวัดเดียวกัน ยินดีต้อนรับครับผม เจอกันก็ทักทายกันได้น๊าไม่ต้องเกรงใจ ( ดีใจจังมีเพื่อนNV ในโคราชเพิ่มขึ้นอีกคน เย้ๆๆๆ )

5. ABYSS

24
    1
    0
    :Dอยู่แถวเซพวันเหรอ ใกล้กันแฮะ ผมอยู่ตรงโฮมแลนด์ น่ะ เดี๋ยวคงตรงมีเรื่องต้องขอคำปรึกษาเยอะแน่ ๆ เหอ ๆ ขอรบกวนล่วงหน้าแล้วกัน คับ:D

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โซนโคราช ต้อนรับกันด้วยเน้อ

7. ABYSS

24
    1
    0
  8. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่งเล๊ย จะได้แรกเปลี่ยนความรู้และวิธีแก้ปัญหาเรื่องรถNV และร้านหรืออู่ซ้อมที่เจ๊งๆ ให้กัน เพราะอู่ หรือ ร้าน ซ่อมรถอย่างเรามันต้องมีความชำนานสักหน่อย(ในโคราชหายากส่วนมากมักเป็นร้านซ่อมธรรมดาไม่ใช่อู่โมดิเฟยรถเป็นแต่อู่ลูกอีช่างเปลี่ยน) เคยเจอไหมครับ แค่ตั้ง 0 รถให้วิ่งตรงยังแก้ไม่ได้เลย(แถมยังมาอ้างว่ารถเราเคยไปประสบอุบัติเหตุมาป่ะอ้างไปทั้วแต่แก้ไขให้ดีข้นไม่ได้) ตั้งมาหมดเกือบทุกร้านในเมืองไม่ได้เรื่องสักร้านเลย มาหายก็อีกตรงไปทำที่ร้านแถวๆทางไปเขตอุสาหกรรม นู๊นนะ(คนแนะนำมา) ถึงหายกินขวา ติดต่อได้ทางอีเมล์ก็ได้ครับ ไม่อยากให้เบอร์เดี๋ยวเจ้าหนี้ตามทวงเงิน เอิ๊กๆอันนี้พูดเล่นอ่ะ ส่วนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนขับNV ในโคราชแสดงตัวด้วยน๊า มันเหงา มีผม กับ BYSS เองหรอแสดงตัวหน่อยยยยยย

9. ABYSS

24
    1
    0
    ผมเคยไปตั้ง 0ที่ร้านยางตรงข้ามวงษ์ใหม่น่ะ ก็โอเคน่ะ คราวหน้าก็ลองไปดูแล้วกัน........ลองดูๆ ....:D

10. ขอนแก่นแวะมาเยี่ยมครับ 4 ตุลานี้ถ้าว่างขอเชิญมาพบปะพวกเราและพี่น้องชาวNVภาคเหนือครับ

11. ABYSS

24
    1
    0
    รู้จักร้านที่รับทำกระจกไฟฟ้าในโคราชมั้ง ไหม ราคาเท่าไร...คับ...:D

12. ***_NASE_***

409
    13
    0
    แถววงค์เคยไปใช้บริการแย๊ว ไม่ได้เรื่องเลยตอนนั้นไป ให้ร้านช่วยวิเคราะห์ไอ่อาการกินขวานี้ล่ะ เค้าแนะนำให้เปลี่ยนยางรองเป้าโช๊คและแปลงเอาตลับลูกปืนลงแทนบูตวงแหวนที่รองหัวยางเป้าโช๊คเดิมติดรถ(ระหว่างตัวกดสปริงกับเป้าโช๊คนะครับ)แล้วจะทำให้พวกมาลัยเบาคืนตัวง่ายขึ้น แล้วจะส่งผนให้0ล้อคืนตัวรถวิ่งตรงเค้าว่างั๊นผมเลยเชื่อให้ทำไปค่าทำประมาณ2200บาท โดยหวังว่ารถเราจะได้หายป่วยสักที(เสียเงินไม่ว่าขอให้รถหายป่วย)แต่ที่ไหนได้ไปใหญ่กว่าเก่า ทั้งกินขวา หนักมือ(เป็นพวงมาลัย พาวเวอร์นะเนี๊ย) แถมเวลาเลี้ยวยังดัง แก๊กๆ ดัง เข้ามาในห้องโดยสารยังได้ยิน ร้านมันบอกว่า เพิ่งเปลี่ยนให้ใช้ไปสักระยะจะหายดีเอง ใช้ไปครึ่งเดือนอาการหนักกว่าเก่าวิ่งเป็นงูไม่ไหว เลยตัดสินใจลงทุนใหม่ไปซื้อยางรองหัวโช๊คใหม่ทั้งชุดที่ 0 นิสสันโคราช หมดเงินไปค่าของเกื่อบ4000 กว่าบาท แล้วไปให้อู่แถวหัวเล(มีคนแนะนำมา)ไส่ให้พร้อมตั้ง0 ล้อด้วย ปัญหาทั้งหมดเป็นอันจบลง ที่กล่าวมาทั้งหมดหวังว่าคงให้ผู้อื่นที่เจอปัญหาอย่างผม ได้นำใช้ประโยชน์ตัดสินใจต่อไปนะครับ(เพราะช่างบอกว่าการตั้ง0 รถ มิใช่จะมีเครื่องมือเครื่องไม้ราคาแพงแล้วจะตั้งออกมาได้ดี ของอย่างนี้มันต้องใช้ประสบการณ์ในการแก้ปัญหาของรถต้องเผื่อมุมโท มุมแคสเตอร์แก้ด้วยยิ่งรถเก่าต้องตั้งเผื่อ ) ส่วนการติดตั้งกระจกไฟฟ้าแนะนำให้สั่งซื้ออะไหล่จากศูนย์นิสสันเอาของแท้เลยดีกว่าส่วนราคาต้องไปสอบถามจาก0นิสสันเอง ครับ โดยเอาของNV รุ่นใหม่ในมาลง ซื้อจาก0 แล้วเอามาให้อู่ข้างนอกติดตั้งให้ก็ได้ คนไทยทำได้หมดแหละเรื่องดัดแปลงเนี๊ย ขนาดญี่ปุ่นยังตลึง เครื่องJ ยังมาลงในรถกะบะไทยได้อย่างเนียๆ อ่ะครับ ยินดีมากๆที่มีเพื่อนขับNV ในโคราชเหมือนกันเนอะ มีอะไรปรึกษาแรกเปลี่ยนกันได้นะครับอย่าเกรงใจ โคราชด้วยกัน แต่ผมภูมิใจนะที่ คลับNV ของเรามีสมาชิกพี่ๆน้องๆอยู่ทุกทั้วจังหวัดเลย คลับรถอื่นๆยังอายนะเนี๊ยยยย สุดยอดดดด ไปเที่ยวจังหวัดไหนรถเสีย ขึ้นเน็ตขอความช่วยเหลือได้ทุกจังหวัดเลยลองคิดดู

13. ประทับใจตอนท้ายนี่น่ะ

14. ***_NASE_***

409
    13
    0
    พี่อย่าพูดดิ น้ำตาจะไหลอ่ะ หื๊อๆๆๆ

15. CrazyFoggy

CrazyFoggy New Member Member

48
    4
    0
    อยู่ชัยภูมิ แจมด้วยคนได้เปล่าครับ

16. ***_NASE_***

409
    13
    0
    มาเลยครับยินดีตอนรับ หรือ ผ่านมาขับรถมาเที่ยวโคราช แล้วถ้ารถมาเสีย โทรบอกสมาชิก NV คลับในโคราชยินดีไปช่วยเหลือครับ ( ดูซิสมาชิกพี่น้องในคลับเรามีอยู่เกือบทุกจังหวัด คลับอื่นมีอย่างเรา อ่ะ ป่ะ 5555 )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้