รถรอบเครื่องไม่นิ่งตอนเหยียบเบรคค้างไว้ค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    ตอนนี้ Sunny B14 มีอาการรอบเครื่องไม่นิ่งมันจะตกๆลงตอนเหยียบเบรคค้างไว้ แต่ถ้าเข้าเกียร์ว่างไว้ก็ปกติค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ
    อยากทราบวากระจกมองข้างนี่หาซื้อได้ที่ไหน และราคาประมาณเท่าไหร่คะ
    ขอบคุณค่ะ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองดับเครื่องครับ เหยียบเบรคย้ำๆ ว่าแข็งขึ้นมั้ย
    ถ้าแข็ง ให้เหยียบค้างไว้ แล้วสตาร์ทรถดู ว่าคันเบรคมันนิ่มลงมั้ย

ถ้าทั้ง 2 อาการไม่เกิดขึ้น หม้อลมเบรครั่วครับ

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    แวะมาดูครับ...

4. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    หรือไม่ก็เหยียบเบรคค้างไว้ สตาทเครื่อง ถ้ามันยุบตัวลงไป

ก็ปกติครับ อันนี้ไว้เช็คหม้อลมเบรคนะคับ :D:D:D:D:D:D:D:D

5. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    มาดูเหมือนกันก๊าบบบ:D:p:D

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รอท่านอื่น

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    สุดยอดเลยครับ
    ของผม ช่างบอกว่า ให้ เหยียบตอน สตาร์ทเครื่อง
    แล้ว เบรค ค่อย ๆ จม ไปเรื่อย ๆ แสดงว่า เสียครับ
    ไม่รู้ว่า วิธีการนี้ใช้ได้เปล่าครับ
    แต่ที่แน่ ๆ ซื้อชุดมาซ่อมแล้วครับ

8. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อืมอาการเดี่ยวกันเลยนะเนี้ย

9. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ตามไปครับ ตามนั้น

10. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถ้าหม้อลมเสีย หม้อลมรั่วเนี่ย

กดเบรคลงไปจะแข็งครับ ...

ช่างแถวบ้านเค้าว่างั้น ...

แต่ถ้ากดลึก จม ... เป็นที่แม่ปั๊ม

แต่ถ้าอาการ กดเบรคแบบย้ำๆ แล้วรอบสวิงเนี่ย

มันปกติ น่ะคับเห็นช่างเค้าว่างั้นอ่ะค้าบ...

11. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

กระจกมองข้างเซียงกง น่าจะไม่เกินพันต่อข้างนะครับ

แต่อาจจะต้องมาพ่นสีอีกทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้