เรื่องของการทำประกันรถยนต์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปลาคราบ, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    เป็นครังแรกที่รถผมประสพอุบัติเหตุ คือโดน ชนถ้าย ยุบไปพอสมควร ครับ

แต่ผมรอประกันคู่กรณี ประมาณ 1 - 2 ช.ม. ครับ ก็ ยังไม่มา แต่ของผม

ทำประกัน A+ ครับ

พอไปให้ที่อู่ทำสี ก้ไม่รับอีกครับ เป็นความชวย จริงๆ (ทางอู่บอกว่าของผมใช้ ริเบิอตี้
    คุยอยู่นาน ผมก็บอกว่าใช เอเชีย ทางเอเชียต้องซ่อมให้ผม ครับ

ทางอู่ดูใบเคมอีกครั้ง เข้าจึงขอโทษผม ครับ ก็ซ่อมให้

เข้าบอกว่า ทางอู่ไม่รับริเบิอติ ครับ เข้าไม่จ่ายค่าเสียหายครับ:cry:
    เซ้งๆ ครับ:D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ต้องเข้าอู่ตามใบเคลมของคู่กรณี น๊า

หรือไม่ก็เข้าอู่ของประกันเราอะ เลอะเบอร์ตี้ จาเจ๊งแล้วววว

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เลอะเทอะซะมั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้