ไมล์วัดความเร็วขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างทำงัยดีครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย HANGMEN, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HANGMEN

HANGMEN New Member Member

5
    0
    0
    :cry: ถ้าจะถอดไมล์ออกมาดูถอดยังงัยครับ

2. HANGMEN

5
    0
    0

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เช็ค speed sensor และ พวกปลั๊ก+ขั้ว ดูก่อนครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อาการแบบนี้คล้ายๆ สปีดเซ็นเซอร์ใกล้เสียครับ แต่ลองดูที่สายและปลั๊กดูก่อนครับ

5. HANGMEN

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่ว่าอยู่ตรงไหนครับไม่เคยถอด

6. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    อยู่หลังลิ้นปีกผีเสื้อ ลึกนิดนึงจะมีปลั๊กสีเทาเสียบอยู่ มีน๊อตยึดบนล่างเบอร์ 10

7. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    อยู่ที่ตัวเรือนเกียร์ครับ ตัวสีดำๆ ใกล้ๆ กับผนังห้องเครื่อง ราคามือสองอยู่ประมาณ 500-800 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้