เป็นเหมือนผมไหมคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย fdshdf, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fdshdf

fdshdf Guest

0
    0
    0
    คือว่า.... เติมน้ำมันเเล้วพอตอนเช้ามาดูน้ำมัน ลดลงคับ มันละเหยไปหรือไร อะคับ โซฮอล95 คับ เซงๆ เปนไหมๆ หรือเปนที่ ไมล์ผมเสีย

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เข็มน้ำมัน เวลาเปิดไฟหน้า มักขึ้นสูงกว่าปกติ

ลองสังเกตุดูครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ถ้าจอดตากแดดจะละเหย อย่าเติมเยอะ ต้องเติมทีละ 500

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    มันเป็นเรื่องปกติของมันอ่ะ เช้าๆอากาศเย็นความหนาแน่นของน้ำมันจะเยอะอ่ะ แต่พอช่วงเย็นอากาศร้อนความหนาแน่นก็จะน้อย
    เลยทำให้ช่ววงเช้าน้ำมันหายพอช่วงบ่ายก็จะได้คืนลองสังเกตดูจิ ไอ้ผมก็สอบตกวิทยาศาสตร์ซะด้วยเลยอธิบายได้แค่เนี๊ยะอ่ะครับ

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  5. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับ ร้อนขยาย เย็นหด เป็นสัจจะธรรมครับ หุหุ

6. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ไมล์ไม่เสียหรอกครับแต่ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัววัดระดับน้ำมันในถัง
    รถผมวิ่งขึ้นสะพานมันก็ลด พอลงสะพานมันก็ขึ้นมาใหม่ถ้าไม่จอดตากแดดนานๆ มันไม่ระเหยจนสังเกตูได้
    หรอกครับ มั่นใจใช้ gassohol 91

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้