ถามเรื่องเบรคหน่อยค้าบบ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย GujaSaddZz, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    พอดีอยากจะทำเบรคอะคับบ

ไม่ทราบว่า E36 นี่ใส่เบรค aristo ได้ป่าวอะคับ

มันต้องแปลงเยอะไม๊

ลื๋อถ้าใส่สกายไลตัว R33/34 GTS ดีกว่าไม๊คับบ

ขอลายละเอียดกานดัดแปลง+ราคาเบรค+ค่าแรงด้วยคับ

ปล.เฉพาะคู่หน้านะครับ

ขอบคุนครับบ :D

2. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    อริโต้ ก็มีใส่กันหลายคนนะคับ

อยู่ที่ว่าติดล้อเปล่า แต่ว่าล้อเต็น เปงล้อญี่ปุ่น น่าจะใส่ได้คับ

ส่วนแปลงยังไง ส่วนมากจะแปลงขายึดเอาคับ ทำแอด๊บเตอร์แบบแข็งแรงๆก็ดี

เพราะถ้าต้องตัดขายึดที่คอม้าเดม อยากให้ตัดแค่หูเดียว

ส่วนใส่อะไรดี อริโต้เมื่อก่อนราคาไม่แรง เดี๋ยวนี้ไม่รู้ขึ้นเยอะไหม เพราะเริ่มได้รับความนิยม

ส่วนของสกาย R33/34 GTS จำหน้าตาไม่ได้แล้วคับ แต่ถ้าของตัว V-spec ราคาแรงเวอร์มากมาย

ถ้าจำไม่ผิด ของ R32GT-R/ R33 ถ้าเอามาเจียร์ออก แล้วจะเหมือน bremboมากกว่า เพราะมันไม่มีครีบ

ป.ล. ถ้าข้อมูลตรงไหนผิดพลาดไปก็ขออภัยด้วยคับ เพราะไมม่ได้ติดตามมาระยะหนึ่งแล้วคับ -*-

3. GujaSaddZz

387
    4
    18
    ขอบคุนค้าบบพี่บีสส

ถามต่อนิดนึงครับบ

ผมเหนของอริสโต้คู่หน้าตอนนี้ราคายุแถว6-7พันอะคับ

โทไปถามร้านนึงคิดตั้ง26,XXX เค้าบอกของเค้าเบรคประมูลมา
    เค้าติดตั้งทำสีเจาะรูจานไห้เสดเลยอะคับ

สมมุดผมมีเบรคละเอาไปไห้ร้านแปลงละก้ติดตั้งทำสีนี่เค้าจะคิดปะมานเท่าไหร่อะคับบ

อ่านผมเขียนละงงๆปะคับบ ผมอ่านผมก้งงนะเนี่ยย ฮ่าๆ
    ช่วยหน่อยคับบพี่ๆ :D

4. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เราแปลงมา 5000 ครบเลยยกเว้นสี แต่เคยได้ยินบางคนว่ากัน 8000-10000นึงก้อมี

ส่วนค่าทำสีคิดว่าไม่เท่าไหร่คับ

ส่วนเบรคประมูลมากรณีทั่วไป คือซื้อมาจากญี่ปุ่นอ่ะคับ

รอคนอื่นมาตอบรายละเอียดเรื่องราคาก็ได้คับ เพราะแต่ละที่ไม่เท่ากัน

แต่ว่าที่สำคัญ หาร้านที่ทำดีๆ ไว้ใจได้จะดีที่สุดคับ เพราะระบบเบรคก็ถือว่า สำคัญมากๆคับ

5. GujaSaddZz

387
    4
    18
    มีร้านแนะนำปะคับบ?

แถวพะรามห้า ราชพฤก บางกรวย ไรแถวนั้นอะคับบ

อู่พี่อุ๊ยนเจริญเค้าทำเบรคได้ด้วยป่าวอะคับบ?

6. pombo

pombo New Member Member

104
    2
    0
    อาริสโต้ต้องตัดคอม้าออก 2 หูเลยครับจานใหญ่กว่า สกายลายครับ สกายลาย r 33 ยังไม่ถึง 300 ม.ม เลยแต่ r 33 ตัดออกแค่หูเดียวครับ ส่วน อาริสโต้เล็กกว่า brembo
    แค่ 4 ม.ม เองครับรู้สึกว่า brembo จะ 320 ม.ม ส่วนอาริสโต้ 316 ม.ม ครับ blitz 03
    ขอบ 18 ผมว่าน่าจะใส่ได้สบายมากครับ ราคาที่เจอล่าสุด ประมาณ 6000 บาทอ่ะครับ
    ค่าแปลงที่ moeye คู่หน้าอย่างเดียวแต่ก่อน 2000 ครับ ตอนนี้ไม่มั่นใจแล้วครับว่าเท่าไหร่
    ราคานี้ไม่รวมทำสีนะครับ

7. pombo

104
    2
    0
    r 32 / r 33 / อาริสโต้
    ลองมาหมดแล้วคราบ
    ผมว่าทางที่ดีใส่แบบ ท่านบีสหล่อเลยครับ

GujaSaddZz ถูกใจสิ่งนี้
  8. GujaSaddZz

387
    4
    18
    ขอบคุนคับพี่ปอมม :D

6000 ที่ว่านี่ไม่ทราบเบรคของรถอะไรหรอครับ
    รบกวนช่วยบอกวิธีเลือกซื้อเบรคมือสองด้วยคับบ
    จานมันต้องหนากี่ มม. อะไรยังไงอะคับ

9. pombo

104
    2
    0
    ขึ้นอยู่ที่หาของได้ถูกหรือแพงนะครับ 6000 อาริสโต้ครับ ดูที่จานหนาๆ ผ้าเบรคหนาๆ
    สภาพปั้มอุปกรณ์ยังครบๆ จานอย่าเป็นลอยลึกนะครับเดียวต้องเอามาเจียรอีกเดียวจะบางไปอีก
    รู้แค่นี้เองอ่ะครับรอท่านผู้รู้อีกล่ะกัน
    ระวัง......... ปั้มอาริสโต้จะมีสันขึ้นมาตรงที่ส่วนมากจะแปะติ๊กเกอร์ brembo กันนั้นและ
    อย่าเจียรจนบางติดพื้นเลยนะครับ.......อันตรายครับ ช่างที่ร้านบอกมาครับเคยมีคนแตกแล้วครับ

10. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    ลองโทรหาเบอร์นี้ดูครับ 085-1707578 คิม ขายเบรกพร้อมติดตั้ง

11. GujaSaddZz

387
    4
    18
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านค้าบบ

12. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ราคาบ้าบิ่นมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้