ถามเรื่องวิธีถอดฝาเครื่องยนต์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ธงชัย อินทร์โสม, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเห็นมันเก่าแล้วเลยอยากถอดมาฝ่นสีใหม่ครับ แต่ติดปัญหาว่ามันถอดไม่ออกหมุนน็อตหมดแล้วก็เอาไม่ออก (ไม่รู้ว่ามันไม่ออกหรือถอดไม่เป็น) บอกหน่อยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  1. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มันติดนิดหน่อยเองครับ หาไม้เคาะๆหน่อยก็หลุดแล้ว ต้องไม้หรือค้อนพาสติกเท่านั้นนะครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. อีกนิดครับ

รถผมปี96 V-tc ถอดแล้วน็อตตรงฝาประมาณ ๓-๔ ตัวมันดึงไม่ออกครับเลยไม่กล้าใช้แรงกลัวพังไม่รู้เป็นเหมือนกันทุกคันหรือเปล่า

3. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    เอ๊ะ.............ไมไม่ออกหว่า?

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    อย่างที่พีโสว่า หาอะไรเคาะ เบาๆ (อย่าลืมถอดสายยางด้วยละ)บางทีอาจติดกาวที่ฝาครอบ หรือโอลิงที่ฝาครอบ ใช้งานมานานมันอาจจะแน่นหน่อย

5. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    มันติดกับกาวที่โอริงฝาครอบวาว์วครับ ตามที่พี่ข้างบนนี้บอกครับ ใช้ค้อนสาสติกเคาะ หรือไม้ก่ได้ครับ ออกแน่นอน

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อย่าลืมถอดสายหัวเทียนน่ะครับ

7. เออ....ว่ะ

อย่ามองข้าม

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  8. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ฝาน้ำมันเครื่องด้วย...อิอิ...

ถ้าไม่เคยถอด จะออกยากนิดนึงครับ...

9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

เออ กรำ :(

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    :):):):):):):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้