มีประกันชั้น 1 ใช้ประโยชน์ในการแปลง LEV ได้มั้ย แนะนำที

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tit_satit, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ประกันชั้น 1 ปีสุดท้ายแล้ว ตอนนี้ โคมหน้าแตก กันชนฉีก ฝากระโปรงสีลอก รอเคลมอยู่ เลยเกิดไอเดียว่าอยากแปลง เป็น LEv. ไปเลย โดยจะเคลมประกันช่วย แต่ไม่รู้จะต้องทำยังไง เริ่มยังไง และ ค่าใช้จ่าย ประมาณเท่าไร ถ้าจะหาอู่ทำเอง ประกันจะยอมมั้ยครับ

ปล. อู่จ่าเริง รับมั้ย คุณโส อิอิ...:cool:

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ประกันแจ้งมาหรือครับ ว่าปีหน้าจะไม่รับป.1

ถ้าแจ้งมา ก็เคลมทิ้งเลยครับ แต่ระวังค่าแอคเซสด้วย

จะให้เปลี่ยนคงยากเพราะรถอายุมาก ส่วนมากจะซ่อมให้อย่างเดียว

คงต้องให้คุมราคา แล้วเอามาซื้อเอง ทำเอง ก็จะประหยัดไปส่วนหนึ่ง

ประกันจะซ่อมให้เหมือนเดิม จะไม่ยอมเปลี่ยนเป็นแบบที่เราต้องการหรอกครับ

ส่วนจะเคลมอย่างไร ขอหลังไมค์หล่ะกัน เดี๋ยวโดนอีก....

3. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    แนะนำการเคลมด้วยครับ ว่าจะต้องเริ่มยังไงดีครับ คาดว่าปีหน้าไม่ต่อชั้น 1 แล้วล่ะเบี้ยแพงครับ ไม่ไหว สองปีที่ผ่านมาไม่มีการเคลมเลยครับ คราวนี้มีเหตุให้ต้องเคลมเพราะ กันชนหน้าไปชนมาฉีกเลย แถมโคมไฟหน้า ก็ดันโดนสะเก็ดหินเป็นรอยกระเทาะอีก เลยกะว่าจะเคลมรอบคันไปเลย
    - เคลมไฟฟหน้าทีเสียหาย ประกันจะเปลี่ยนคู่ใหม่ให้มั้ยครับ
    - กันชนหน้าที่ฉีก เค้าน่าจะเปลี่ยนให้ แต่เราขอเป็นกันชน LEV. ได้มั้ย
    - ถ้าขอเปลี่ยนกันชนได้ ก็เหลือ ฝากระโปรง กับแก้มข้าง ที่ต้องจัดการเพิ่ม ไม่รู้จะขอเคลมด้วยได้มั้ย
    - แล้วก็ว่าจะขอเก็บสีรอบคันอีกด้วย เปลี่ยนสีขาว ไม่ก็เหลือง หรือ เทา Si ไปเลยครับ

ประกันเหลืออีก แค่ 3 เดือนเท่านั้น เลยต้องรีบมาหาข้อมูลน่ะครับ

4. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    มาแชร์ครับ ของผม ก็อาการเดียวกันครับ

ประกันไม่ต่อชั้น 1 ให้แล้ว จริงๆ ให้โบรก คุยให้ก็พอได้ แต่ว่า... ชั้น 1 แพง เลยยอมลดมา 3+ ดีกว่า

ของผม วิริยะ พนักงานบอกว่า เครมได้ทีนึงประมาณ 6-8 ชิ้นครับ คำว่าทีนึงคือ เก็บสะสม แล้วยังไม่เข้าทำสีครับ

คือ ถ้าเครมใบแรก 4 แล้ว ใบที่ 2 อีก 5 เข้าอู่สีไปมีแววโดน 2,000 แน่ ครับ

แต่ถ้า กะว่ายอมเสีย ลองคุยกับ อู่ ได้ครับ

ของผม เพิ่มเงิน ทำสีลิ้นใหม่ไป 500 อย่างกรณีนี้ เปลี่ยนชิ้นแก้ม น่าจะได้นะ ให้เงินค่าแรงเขาไปหน่อย

ส่วนกันชน ฉีก ไม่มาก ซ่อมครับ ไม่เปลี่ยนให้ครับ

ของผมนี่ นี่จะหมดเดือนหน้า จับเคลมไป หมดคันเลย ยอมเข้าไปทำสี 2 รอบครับ

แต่สีเดิมนะครับ

เลือกอีก 3 เดือน ค่อยเก็บสีไปก็ได้ครับ

5. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    โทรมาถามได้ครับ..พิมพ์ไม่เก่ง
    0899229370

6. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ตอนแปลงเป็น LEV ก็เครมประกันชั้น 1 แล้วออกส่วนต่างเองคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้