[รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ] CIVIC ES03 กับ กระจังหน้า RS

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย xenshiro, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xenshiro

xenshiro New Member Member

14
    1
    0
    ก่อนหน้านี้ ผมใช้กระทู้นี้ถามเรื่องกระจังหน้า ทรง RS ที่ทำมาสำหรับ รถปี 01-02 เท่านั้น
    ซึ่งผมจะเอามาใส่กับรถปี 03 ครับ ก็ต้องขอบคุณ พี่ทุกคนนะครับที่ให้ความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ดีมากครับ

ขอบคุณ สมาชิกทุกท่าน
    ขอบคุณ โลโก้ RS และ H แดง จาก "คุณพี่แหลม"ครับ ...สวยงาม!!!
    ---------------------------------------------------------------------------

และตอนนี้ปัญหามาเพิ่มอีกครับในชีวิต

1. กระจังหน้า RS เมื่อใส่กับ ES 03 แล้วสามารถ ลงน็อตได้เพัยง 2 ตัว+ 3M แถบแดงแน่นปึก ...แต่ไม่สามารถใส่แผงปิดหม้อน้ำได้ครับ อยากทราบว่า ผมจะสามารถใช้แผงปิดหม้อน้้ำของปีอื่นๆ มาใส่ได้มั้ยครับ ...ถ้าได้ ต้องเป็นของปีอะไรครับ

2. Weather Guard หรือ กันสาด ของ ES หรือ ES 03 มีกี่แบบครับผม

3. งานมีตติ้งครบรอบ 5 ปี ที่จะจัด วันที่ 18-19 ตุลาคม ถ้าไม่ได้ไป ต้องรอเดือนถัดไปเลยหรอครับ

---------------------------------------------------------------------------

**ขอบคุณมากครับสำหรับ ทุกความเห็นที่ให้นะครับ
    มาใหม่นะครับ ถ้าทำไรผิด ลงกระทู้ไม่เหมาะสม บอกได้นะครับ**

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2008
  2. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ถ้าไม่ใช่ตาเหยี่วก็น่าจะป็นโฉมเดียวกับ 03 ใช่ไหมครับ
    กระจัง RX แท้ลองดูใน กระทู้ซ้อ-ขาย ด้านบนเลยครับ จะเป็นของปี 01-02
    ส่วนของก็อป ราคา น่าจะประมาณ 2000 .-

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ถ้าไม่ใช่ตาเหยี่ยว ก็น่าจะเป็น 03 ครับ
    04-05 จะเป็นโฉมตาเหี่ยวแล้ว
    เรื่องกะจัง สปอต ถ้าเบิก0 ราคาน่าจะ อยุ่ที่ 3900 มั้งครับ ผิดถูกขออภัย
    ถ้าของก๊อป ก็ มากมายครับ เหมือนของ 0 ก็มี หรือ กะจัง คูเป้อเมกาก็สวยครับ แต่ราคาแรงเอาการ
    ถ้าจะหา ของ 0แท้ แต่ ถูกกว่า 0 แนะนำ ติดต่อ Bird_es ครับ ใน กะทู้ตลาดสด ก็ลองรอดูถามหาดูครับผม

4. xenshiro

14
    1
    0
    ขอบคุณมากนะครับ พี่ๆคนอื่นมีอะไรแนะนำเชิญได้เลยนะครับ เรื่องอื่นๆ ก็ได้ ยินดีนะครับ

รถพี่สวยดีนะครับ

5. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ว่างๆก้อมามีตติ้งกันนะครับ 03 สวยๆมีเยอะเลย :)

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    รูปแรกจะเป็นกระจังอเมริกาหรือที่เรียกว่ากระจังคูเป้ครับ
    ส่วนรูปที่สองจะเป็นกระจัง RS ครับตัวนี้จะนิยมกันมากเพราะหาง่ายกว่าครับ
    ชอบแบบไหนก็ตัดสินใจเอานะครับ

ขออนุญาตท่านเจ้าของรถด้วยนะครับ:D
    :)

7. POL4056

POL4056 New Member Member

51
    0
    0
    ของผมกระจังเดิม 03 ทำสีโครเมี่ยมเดียวกับสีรถ แล้วลองใส่ H เดิม กับH แดง ดูคับ ก็สวยดีเหมือนกันตามรูปคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
  8. tui013

1,777
    238
    0
    สวยแล้วครับเติมไฟหน้ามุมส้มอีกนิดหล่อมากมายครับ

9. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ปล่อยไหล

10. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    แง่มๆๆๆ

11. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    สวยดุ ดีจัง เลขทะเบียนสวยตรงรุ่นอีกตะหาก เยี่ยมไปเลยครับ

12. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    เค้าเรียก RS จ้า Rx ของ ตาเหยี่ยวจ้า Rx เบิกศูยน์ มา 2499 ไม่รวมทำสี ส่วน RS มีก็อบเพียบ ลองหาดู เคยเห็นร้าน TRC ตรงข้ามเซ็นทรัล บางนาอ่ะ ไม่แพง

13. xenshiro

14
    1
    0

ผมลองถามูนย์แล้ว เค้าบอกว่าที่ศูนย์ทำมาเพื่อ ES04 ขึ้นไปครับ ถ้าจะใส่ต้องเอามาแปลง สำหรับ ES03 ไม่มีทำออกมาเลย

ถ้าผมจะหาของแท้ หาได้จากที่ไหนครับพี่ แนะนำได้มั้ยครับ สวยๆ กันทุกคันเลยนะพี่

ปล. แล้ว มีตติ้ง จะมียังไง ที่ไหน อย่างไรครับ

14. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    ดันให้รอผู้รู้มาตอบละกันครับ แต่ลองเข้าไปดูใน กระทู้ซื้อขายที่ ปักหมุดด้านบนก็ได้ครับ น่าจะมีขายอยู่ ลองดูเลยครับ

15. tui013

1,777
    238
    0
    งั้นลองโทรไปเบอร์นี้ 089-200-8185 ครับน้องเข้าขายอยู่แต่ไม่แน่ใจว่าตอนนี้มีของหรือป่าวนะน้องเขาขายของแท้มีทั้งมือหนึ่งและมือสอง

ส่วนเรื่องมิตติ้งก็จะจัดทุกวันเสาร์ที่ 3 ของทุกเดือนส่วนเรื่องสถานที่และเวลาก็ต้องคอยติดตามในกระทู้ปักหมุดครับทางประทานจะแจ้งภายหลัง:)

16. xenshiro

14
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ
    กระจ่างแล้วครับว่า rs ไม่มีสำหรับ 03 ต้องใส่กับ 01 02 ครับ

ขอบคุณทุกคนครับ

แล้วผมจะติดตามข่าวสาร meetting นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้