- ช่วยหน่อยครับ EK ผมเข้าเกียร์ไม่ได้ -

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Damonz, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Damonz

Damonz New Member Member

81
    13
    0
    EK เกียร์ธรรมดาครับ กลางคืนขับกลับบ้านดีดี เช้ามาจะไปทำงาน สตาร์ตเครื่องเข้าเกียร์ไม่ได้ พอดับเครื่องเข้าเกียร์ถอยหลัง แล้ว สตาร์ต ถอยได้แต่เปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ ท่านใดทราบสาเหตุ เเละวิธีแก้ไขรบกวน หน่อยครับ ขอบคุณครับผม

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองดูพวก น้ำมันครัช ปั้มครัช ครัชครับ

น่าจะรั่ว ไม่ตามสาย ก็ที่ปั้มครัชครับ

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    น้ำมันครัชพร่องแล้วครับแสดงว่าปั้มอาจจะรั่วลองเช็คดูปั้มมีสองตัวปั้มล้างอยู่ติดกับเครื่องตรงท่อเฮดเดอร์ไอเสีย ปั้มบนอยู่ใต้คอนโซนตรงแป้นเหยียบ เป็นปรกติกตามอายุการใช้งานครับ มีชุดซ่อมทั้งสองปั้ม ปะมาณ 700 กับ 1200 แต่ตัวไหนแพงกว่าจำไม่ได้
    ตอนนี้ทำได้คือวิ่งไปซื้อน้ำมันเบรคปั้มแถวบ้านมาเติมแล้วเหยียบครัชย้ำไปเลือยจนเริ่มแข่งพร้อมกับเติมน้ำมันให้ได้ตามระดับ แก้ขัดได้ แล้วขับเข้าอู่รีบเปลี่ยบครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2008
    musachi ถูกใจสิ่งนี้
  4. Damonz

Damonz New Member Member

81
    13
    0
    กระจ่างเรยครับ ขอบคุณมากมาย ครับผม

5. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งสองตัวเลยนะคับ

ผมเคยเปนเปลี่ยนแค่ตัวล่างตัวเดียวไม่หาย

ต้องเปลี่ยนใหม่ล่าง-บนเลย

6. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    สปิงครัชแตกป่าว เคยเป็นอ่ะเข้าเกียร์ไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้