น้ำมันเครื่องออกมาทางหม้อกรองอากาศครับ ช่วยแนะนำที

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย M หนามแดง, 23 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้ NV Queen Cap ปี 99 วิ่งไป 240000 กม. ตอนนี้มีน้ำมันเครื่องออกมาทางท่อไอน้ำมันเครื่องที่มายังหม้อกรอง แต่ก่อนไม่เคยมี ไปให้ศูนย์ดูก็บอกว่าปกติ รถที่ใช้งานมานานๆเป็นทุกคัน แต่ของผมน้ำมันเครื่องมันพร่องเร็วมาก รบกวนพี่ๆที่รู้ช่วยแนะนำทีครับว่าต้องทำยังไง ถ้าต้องการข้อมูลมากกว่านี้บอกได้นะครับ

1. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    จิงๆก็น่าจะปกติน้างับ
    เพราะวิ่งตั้ง 2 แสน กว่าโลแล้วอ่ะ
    แต่ถ้าน้ำมันเครื่องพร่องเร็วมากๆ ลองดูว่ามีตรงไหนรั่วป่าวคับ
    ส่วนวิธีแก้การเยิ้มจากกรอง ผมมะรู้ง่ะ
    เพราะของผมก็เยิ้มเล็กน้อย เลยแก้โดยใส่ถังดักไอเข้าไปเฉยๆคับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลองเปลี่ยน เป็นเกรด ธรรมดาดูครับ เอาหนืดๆ เลยครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองตามแจ๊คเลยครับ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ของผมก็เป็นนะ เครื่องคาร์บู ตรงกรอง P.V.C.ชุ่มไปด้วยน้ำมันเครื่องเลยละ

เช็ครั่วตามรอยข้อต่อท่อยางต่างๆดูก่อนครับ...:rolleyes:

ขอบคุณครับ ลองตามคุณแจ็ค ใช้ คาสตรอล 20W-50 มีปัญหาน้อยลงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้