mugen silencer ของแท้ กับ copy ประสิทธิภาพในการใช้งานต่างกันเยอะมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 23 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    mugen silencer ของแท้ กับ copy ประสิทธิภาพในการใช้งานต่างกันเยอะมั้ยครับ ของแท้มันแพงเลยอยากรู้ว่าของก๊อบมันต่างกันมากมั้ย

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    ไปเจอมาครับไม่รู้พอช่วยได้ป่าว

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    น่าจะต่างกันที่ วัสดุที่อยู่ด้านใน ส่วนตัวไม่เคยใช้ แต่ของแท้น่าจะดีกว่า(ราคาแพงจัง)

4. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    อยากได้เหมือนกันครับ แต่ของแท้แพงมากมาย

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    Mugen Silencer นี่ใช้กับเกียร์ M/T ได้มั้ยครับ
    ถ้าได้ ผลเป็นยังไงครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมใส่อยู่คับพี่โอ เป็น Mugen ไส้2.2 คับ ถอดเอามาจากเครื่อง B18CR คับของรุ่นน้องคลับ Si คับ ผลเสียงดังขึ้นนิดหน่อยคับ เวลาลากรอบสูงๆเสียงก้อโหดดีคับ แต่เวลารอบเดินเบา เสียงไม่ดังคับ ส่วนอัตราเร่งผมว่า อาจจะรอบสูงเสียงดังเลยดูเหมือนแรงขึ้น แต่ที่รู้สึกเหมือนจะลื่น โล่งขึ้นมากกว่าคับ
    ปล.ของแท้กับของก็อป น่าจะวัสดุคับ แล้วก้อไส้ของท่อคับ ของแท้จะทนมากกว่า รูปทรงใกล้เคียงแต่ รายละเอียดไม่เหมือนกันคับ

bigeyes96, no.69 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใส้ตรงเลยดีกว่าไหมครับ b20 แล้ว
    ประสิทธิภาพยังไม่เคยเห็นมีใครขึ้นไดโนบนรถคันเดียวกันพิสูจน์ แต่ของแท้
    ซื้อมาแพงก็ขายได้แพงนะครับ ผมเคยใช้แต่ขายไปแล้วครับ ด้วยราคาเดิม อิอิ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มีท่อเงียบออกแนวเสียงทุ้มอันไหนแนะนำบ้างครับที่เหมาะกับ D16Y @ M/T พอดีกำลังดูท่ออยู่

9. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    เพื่อนใช้อยู่..เสียงก็ไม่ดังมากด้วย วิ่งก็โอเค ก็อปน่ะ
    เห็นจะขายอยู่ อยากได้ก็ pm มาก็ได้ครับ

10. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    อยากเห็นๆ

แซวกันซะเรื่อยเลยนะคร้าบคุณหน่อย ใครจะไปแรงเท่าคันขาวละครับ ซื้อ-ขายของกันทีไรขับแต่เวอร์เท็กซ์มานะครับ ว่างๆเจอกันขอชมรถคันแรงซะหน่อยซิครับ อิอิ

11. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> แนะนำให้ไปมีทติ้งครับ เจอแน่นอน <<<

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ความสวยงามก็กินขาดเเล้วครับ

13. tingtongtong

56
    10
    0
    จะพยายามหาเวลาไปนะครับ

แต่ว่ารถไม่สวยสู้พวกคุณๆทั้งหลายไม่ได้หรอกครับ กลัวคำพูดที่มันทำให้เสียความรู้สึกเลยไม่ค่อยอยากไปครับ เพราะเห็นในนี้มีแต่(คน)แรงๆ พูดตรงๆคงไม่ว่ากันนะครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  14. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    จจจจจจจ

ยืนยันครับว่าคันแดงสวยนะครับ เก็บสีอีกนิดและก็ built โคมหน้าซะหน่อยก็
    แจ่มแล้วครับ

รถผมโคมหน้าก็มีแตกลายงาครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเหมือนกันครับ

ถ้าจะให้แนะนำจริงๆ ประหยัดงบไว้ดีกว่า ถ้าชอบทรงนี้เล่นของก๊อบดีกว่าครับ หามือสองดีกว่า เอาขนาดสัก 2.2 ให้เหมาะกับเครื่อง 2000 นะครับ

15. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    แล้วของก๊อปควรหาที่ไหนดีอ่ะครับ เห็นมีหลายราคาเหลือเกินอ่ะครับ

16. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ของก๊อบเนียนหน่อยก็มี 42/1 เฮดเดอร์ อ่ะคับ
    อยู่ตรงข้าม Crystal Park ที่ไป Meeting คราวที่แล้วอ่ะคับ

17. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    น่าจะต่างที่วัสดุ และส่วนประกอบภายในน่าจะไม่ 100%นะครับ
    แต่เท่าที่ดู ร้าน 42/1 นี่ น่าจะทำได้ใกล้เคียงสุดเเล้ว...ราคาตามงาน

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  18. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ผมเห็นในกระทู้ซื้อขายของคุณ bird อะไรเนี่ยล่ะ 2500 เองอ่ะ
    ไม่รู้เป็นก้อบมือ2 หรือ ก้อบใหม่ ไม่รู้เป็นอย่างไรบ้าง
    มีใครให้ข้อมูลได้บ้างอ่ะครับ

เรื่องความแรง คงไม่มีผลมากนักหรอกครับ เพราะมันก็แค่ปลายท่อ
    ขนาดท่อ และความยาวเค้าก๊อบมาจากของแท้ อาจจะต่างกันน้อยมาก
    คิดว่าไม่น่าเห็นผล แต่ที่จะเห็นคือความทนทาน และราคาขายต่อที่ท่อ
    นอกยี่ห้อดัง ๆ ราคาไม่ตกเลย แต่ของก๊อบซื้อมา 5 พัน พอถอดขายได้
    2 พันก็เหนื่อยแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้