เปิดรับสมัครอบรมการปรับจูนกล่องECUขั้นพื้นฐานเบื้องต้นแล้ววันนี้ - รุ่นที่ 2

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย pom_vr2, 23 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom_vr2

pom_vr2 Member Member

111
    3
    18
    THAITUNER.COM เปิดรับสมัครอบรมการปรับจูนกล่องECUขั้นพื้นฐานเบื้องต้นแล้ววันนี้ - รุ่นที่ 2

อบรม
    ทุกวันอาทิตย์ เวลา 10.00 - 15.00น. จำนวนรวมทั้งสิ้น 24 ชั่วโมง ทั้งภาคทฤษฎี และ ปฎิบัติ เริ่มต้นจากกล่อง Piggy back ( Greddy E-manage) เพื่อให้ทราบพื้นฐานในการปรับ จูนกล่อง ในการปรับ ส่วนผสม และ องศาไฟจุดระเบิด การทำงานเบื้องต้นของกล่อง ECU

ในวันอาทิตย์ที่ 6 ตุลาคม 2551 เวลา 10.00 น. สถานที่จะแจ้งให้ทราบล่วงหน้า 1 อาทิตย์ก่อนวันอบรม ทาง Internet (www.thaituner.com) และ ทางโทรศัพท์

( ขอสงวนสิทธิ์ ในการเปลี่ยนแปลง วัน เวลา สถานที่ เพื่อความเหมาะสม ตามจำนวนผู้สมัครเข้าอบรม)

ภาคปฎิบัติ ปรับ จูน บนไดโนเทส ( Stryder Performance Tunning ถนนเกษตร-นวมินทร์ )
    ผู้เข้าอบรมสามารถนำรถมาเป็นรถสาธิตในการติดตั้ง ปรับจูนกล่อง E-manage ได้

อุปกรณ์การเรียนเบื้องต้นที่ควรต้องมี

Computer Notebook
    Air Fuel Ratio Meter

ค่าอบรม 12,500 บาท ชำระ 5000 บาท ในวันสมัคร หรือ โอนเข้าบัญชี แล้วส่ง Fax การโอนเงิน พร้อมสำเนาบัตรประชาชน แจ้งยืนยันการสมัคร ชำระส่วนที่เหลือในวันแรกของการเปิดอบรม

รับสมัครจำนวนจำกัดไม่เกิน 12 คน ติดต่อสมัครได้ที่ 081 9032296

2. Golf75

Golf75 New Member Member

148
    0
    0
    ผมอยากเรียนมากๆเลยครับ แต่เงินค่าสมัครมันเยอะสำหรับผมครับ ลองเก็บเงินดูก่อนครับ เผื่อถึง....:cry::cry:

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    จำเป็นต้องมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์มากน้อยขนาดไหนครับ (กลัวเรียนไม่รู้เรื่อง)

4. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    เต็มไปยังครับ น่าสนใจดีครับ แต่ต้องมี Air Fuel meter ด้วยอ่ะ

5. pom_vr2

111
    3
    18
    ขณะนี้มียอดสมัครเป็นทางการแล้ว 5 คน ครับ

สิ่งที่ควรมีคือ

1. Computer Notebook Spec ขั้นต่ำ Pentium III มี Serial Port ถ้าไม่มีสามารถใช้ PCMCIA แปลงเป็น RS232 ได้ ดีกว่าสายแปลง USB เป็น Serial port

2. Air Fuel Ratio Meter

3. Knock Monitor

หากยังไม่มีเลย ก็ไม่ใช่ปัญหา เพราะทุกคนจะมี Computer ในขณะอบรมทุกคน อุปกรณ์ที่แจ้งหากมีแล้ว เมื่อจบการอบรมไปในแต่ล่ะอาทิตย์แล้วสามารถกลับไป ศึกษา ทบทวน ทดลองเล่นเองได้ ไม่เข้าใจก็จะสามารถมาสอบถามได้ อุปกรณ์สามารถจัดหา จัดซื้อได้ในภายหลัง

สำหรับพื้นฐานความรู้ จะมีหรือไม่มีก็ไม่ใช่ปัญหา เพราะเริ่มต้นตั้งแต่ 0 โดยเริ่มจากพื้นฐานจากคนที่ไม่เป็นอะไรเลยและอย่างน้อยต้องสามารถติดตั้งปรับจูนกล่อง E-manageได้ เมื่อจบจากการอบรมมีปัญหาสามารถสอบถามได้ตลอดชีพ

สำหรับผู้เข้าอบรมสามารถนำรถของตัวเองมาเป็นรถในการสอนติดตั้งและปรับจูนได้ โดยจะได้รับการปรับจูนเป็นตัวอย่างโดย ผู้สอน ในวันสอนภาคปฎิบัติ ที่ไดโนเทส เหมือนการอบรมในครั้งที่ผ่านมา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2008
  6. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    พี่ป้อม ครับ pm เลขที่บัญชีให้ผมด้วยครับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    น่าสนใจอย่างแรง

8. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    น่าสนใจมากๆคับ
    แต่อายุแค่ 16 เอง
    อุปกรณ์ไรก็ไม่มี
    เงินค่าอบรมก็ไม่มี
    เง้อ
    เซ็งเป็ดปาย....
    รองวดหน้าให้มันพร้อมๆก่องกีดีก่า

9. pom_vr2

111
    3
    18
    ส่งให้แล้วน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ครั้งที่แล้วก็มีอายุน้อยๆอย่างนี้แหละมาเรียน 1 คน โดยคุณพ่อของน้อง ทำอู่อยู่ก็เลยส่งมาเรียนด้วย อายุยังน้อย หากสนใจ มีโอกาสไปได้ไกล ไปเรียนภาษาอังกฤษ ไปเรียนคอมฯ แพงกว่านี้อีก นี่เป็นความรู้ที่เอาไปใช้ประกอบวิชาชีพได้ด้วยน่ะครับ

ใจจริงอยากสอนให้น้องๆ แต่ติดขัดว่ามีค่าใช้จ่ายเรื่องสถานที่ เอกสาร software ค่าเช่าไดโนเทส ในวันเรียนภาคปฎิบัติครับ

ในโอกาสต่อไปอาจจะเปิดรับสมัครน้องๆจากสถาบันการศึกษา ให้มาอบรมฟรีๆโดยไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ต้องผ่านการทดสอบความรู้ ความสามารถ เหมือนการสอบคัดเลือกน่ะครับ คิดไว้ว่าจะให้โควต้า สัก 2 คน นี่ก็เป็นโครงการในอนาคตน่ะครับ ก็ขอให้คอยติดตามข่าวคราวกันไปเรื่อยๆน่ะครับ

10. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ขอโควต้าล่วงหน้าได้ไหมคับ

11. pom_vr2

111
    3
    18
    ไม่ใช่แล้ว สำหรับน้องๆสถาบันการศึกษา สำหรับพี่ๆหมดสิทธิ

พอดียังไม่มีระบบกองทุนกู้ยืมเพื่อการจูนกล่องเสียด้วย

12. tae_za

tae_za Guest

0
    0
    0
    สนใจคับ

แล้วสอนจูนของอีมีเน็ตอย่างเดียวเหรอคับ หรือของยี่ห้ออื่นด้วยคับ

13. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    งั้นผมก็ขออัดความรู้จากพี่ๆในบอร์ดเพื่อรอสอยโควต้าได้ไหมอ่าคับ
    ^^

14. EK-Sedan by KUN.

EK-Sedan by KUN. New Member VIP

82
    3
    0
    พี่ป้อมคุยดีมากเลยครับ อีก 2 วันผมให้คำตอบนะครับ

15. pom_vr2

111
    3
    18
    ครับผม ขอบคุณครับ

16. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    พี่คับรบกวน pm เลขที่บัญชีหน่อยอะคับคือสนใจอยากเรียนอะคับพี่....ว่าแต่ยังไม่ปิดรับสมัครช่ายปะคับ.....

17. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ช่วย UP ครับพี่ป้อม

คนคุณภาพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้