สอบถามผู้รู้เรื่องต่อเกจวัด TEMP

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AeeY, 23 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AeeY

AeeY Member Member

65
    1
    8
    คือว่าผมซื้อ water temp ยี่ห้อ MOTOR METER racing

มันมีขั้วอยู่ 3 ขั้ว( S , G , I ) กับสายไฟ 2 เส้น ( ดำ , แดง) คือจะต่อกับเครื่อง 1Jz-GE ต่อไม่ถูกอ่ะครับ

สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าสายไหนต่อที่ไหน แล้ว sensor ของเครื่องเนี่ย มันใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. AeeY

65
    1
    8
    ช่วยหน่อยครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตอนแรกต้องต่อหลอดไฟก่อน

สายแดง คือ สายไฟ + (ต่อพ่วงเข้ากับสวิตเปิด ปิดไฟ)
    สายดำ คือ สายกราว - (สามารถต่อกับตัวถังรถได้)

ส่วนตรงขั้ว ต้องต่อกับเซนเซอร์น้ำ

4. AeeY

65
    1
    8
    คืออยากรู้ว่า มันมีขั้วอยู่ 3 ขั้ว( S , G , I ) มันต่อกับอะไร

5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    s น่าจะเป็นเซ็นเซอร์
    g น่าจะกราว
    I น่าจะเป็น ไอจี สวิตกุญแจ
    ส่วนดำแดงน่าจะเป็นหลอดไฟ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้