พอดีมาอ่านXO เจอโฆษณาบอกว่าปลายปีนี้มีสนามแข่งใหม่อยู่เทพนคร(ไม่รู้คำถูกหรือเปล่า)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย seila4club, 22 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมมาอ่านแล้วบอกว่า สนามแข่งใหม่ด้วยประมาณใกล้ปลายปีนี้แน่นอนครับ แต่เห็นแผนที่ทางให้ด้วย รู้สึกแถวผ่านพระราม2ตรงไปเรื่อยๆเห็นบอกว่า เทพนคร (ไม่รู้คำถูกป่าวครับ) บอกว่า จอดได้เยอะกว่าที่คลอง5ซะด้วย แถมมีร้านค้าด้วยครับ ถ้าอย่างไรพิธีเปิดสนามแรก ผมก็อยากไปดูด้วย ว่าขับไปไกลแค่ไหน กว่า เหมือนคลอง5หรือเปล่าครับ:D:D

2. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ใช่ครับตามนั้นเลย น่าจะเปิด เดือนพฤศจิกายน นะครับ ผมว่าก็น่าจะพอๆกับคลอง 5 นะครับ แต่มาตราฐานสนามจะดีกว่าเยอะๆ ระยะเบรคเหลือๆ

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไกลแค่ไหน ก้อคงต้องลองดูไปง่ะคับ . .

4. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    เคยผ่านแล้ว แต่ยังไม่เห็นมีอะไรคืบหน้าเลย

69 ถูกใจสิ่งนี้
  5. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
  6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ยังไม่คืบหน้าเลยเหรอครับ ก็ไหนว่าจะเปิดช่วงสิ้นปี

7. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    ดีดีใกล้บ้าน อิอิ

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  8. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    รอชมด้วยคนครับ

9. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    วันเปิดต้องไปเยือนสักหน่อยและ ใกล้บ้าน

10. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    โดนไป 10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น จริงๆ :D

11. seilencer

seilencer New Member Member

21
    1
    0
    นั่นสิคับ

ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย

ผ่านไปทีไรก็เห็นที่ว่างป่าว กะรถขุดดิน 1 คัน

12. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    เห็นบอกตอนนี้ประมาณ 30 % แล้วนะครับ ก็ลุ้นๆกันก็แล้วกันว่าจะทันสิ้นปีมั้ย

13. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ลุ่น ด้วย ครับให้เสร็จไวไวเหอะ

14. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ลุ้นให้เสร็จทัน

15. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สงสัยรอหมดฝนก่อน

ทำไปตอนนี้ก้อเละเทะพื้นแทร๊กอาจจะทรุดได้ เพราะดินไม่แน่น

แต่ได้ข่าวว่าเปิดให้จองพิทแล้วนิ

16. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    อย่าคิดว่าที่ไหนดีกว่ากัน รอให้เขาทำเสร็จก่อนดีกว่า อาจจะไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้

17. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ยังไงก็ขอให้เสร็จไวๆครับ และเรื่องอำนวยความสะดวกก็ขอให้ดีๆครับ เห็นบ่นกันเรื่องห้องน้ำห้องท่า ควรจัดให้เพียงพอ

18. มีรูปให้ดูไหมครับว่าเสร็จไปถึงไหนแล้ว แล้ว souped up 2008 จะจัดที่ไหนครับปีนี้

19. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใกล้บ้านเรยครับ หวังว่าคงทันน่ะครับ

20. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    มีรูปมั้ยครับ...

21. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ที่กล่าวมา ที่เคยบอกว่า อยู่แถว นาเกลือ มันไม่ใช่นี่ค่ะ

ดูจากแผนที่ มันอยู่ก่อนถึง มหาชัยอีก
    ที่เรามองไม่เหนกัน ตรงนั้นเขาเรียกนาเกลือ ใครจะไปสร้างสนามแข่งได้ล่ะค่ะชาวบ้านเค้าทำมาหากินกัน ใครจะให้สร้าง ตรงนาเกลือได้ก้อแปลกแล้ว

ดูจากแผนที่ในหนังสือ น่าจะอยู่ช่วง ตลาดลีลา ตรงข้ามปั้มบางจากก่อนถึงมหาชัย

เพราะ เคยเหน ร้านขาย รถแทร๊กเตอร์ รถโฟคลิฟ พวกเครื่องจักรเก่าญี่ปุ่น ชื่อร้าน ว่า เทพนคร ลองสังเกตุ ดีๆ

นู๋ ว่าน่าจะอยู่ในซอยนะค่ะ

สังเกตุจากตา อ่ะค่ะ ขับผ่านทุกวัน ริมถนนพระราม 2 ไม่มี น่าจะอยู่ในซอยมากกว่า

22. ความพร้อมของสนาม ควรเสร็จแบบพร้อมใช้งานอย่างน้อย 1 เดือน

พื้นผิวแทร็กเปิดใหม่ มักจะลื่นทั้งนั้น เวลาออกมาจะช้าไปอย่างน้อย 1 - 2 วินาที

เหมือนตอนสนามคลอง 5 เปิดใหม่ ๆ ใครไปวันนั้นคงเห็นพวกออกตัวล้อหมุน ๆ เวลา 2 -3 วิ' ไปไม่ถึง 20 เมตร

จะบอกว่าออกตัวเกียร์ 2 กด ๆ ไป เปลี่ยนเกียร์ล้อฟรีฯยาว แทบไม่จับพื้น เวลายังดีกว่าออกเต็ม ๆเลย ( รถบ้านวางเครื่อง )

23. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    แล้วคอยพบกับโฉมใหม่
    ที่สนาม บางกอกแดรกอเวนิว คลองห้า นะครับ

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เอาละมีสนามดีๆ ให้เล่นอีกแล้ว

25. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    เดี๋ยวอาทิตย์หน้า จะผ่านไปแถวนั้น

ว่าจะแวะดู ซะหน่อยดีกว่า

26. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ไม่ใกล้ไม่ไกลจากบ้านเลย ดีคับ

27. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ไกลกว่าเดิมอีก :cry:

28. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    .........ชัวครับ....อยู่บน นาเกลือเลย..พระราม 2 ครับ...เลยมหาชัยมา ตรงด่านทางหลวงครับ..ยูเทอร์ตรงด่านตำรวจทางหลวงเลยครับ..อยู่ช้ายมือเลย.....หรือง่าย ง่าย ก่อนถึงด่านทางหลวง มีปั้มบางจาก ซ้ายมือ ลองเข้าไปดู แล้วมองไปฝังตรงข้ามเลยครับ....กำลังดำเนินงานอยู่...ชัว ชัว สิ้นปีนี้..(ทางตรง 1 กิโลเมตร ...แข่งแค่ 402 เมตร..เจ๋ง สุด...ดำเนินการโดย..เฮีย ฮง....หน้าจะรู้จักกันดี......เงินลงทุนมหาสาร...(ติดถนน พระราม2เลย นะ...ไม่มีมัว ครับ)

29. td

td New Member Member

45
    0
    0
    สนามนี้คงไม่มี Camry ขี้เมามาวิ่งสวนแทรคอีกน้ะ

30. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    รู้จริง...หรือเปล่าครับ

อยู่บนนาเกลือเลยครับ...อ่านหนังสือเล่มใหน...ลองดูอีกทีนะครับ...(ลองถามอู่ทีทำรถก็ใด้นะ บางมด และร้านสุวรรนดูอะครับ หน้าจะรู้นะครับ......อยู่ฝังธน หน้าจะรู้นะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้