เหลืองแบบไหนสวยๆเข้าตาเพื่อนๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พอดี มีแผนการเกิดใหม่ของรถผม แผนการนี้น่าจะเกิดตอนปีหน้า
    ตอนแรกอยากทำสีแดง Ferrari แต่แม่บอกว่าไม่ถูกกับคนเกิดวันจันทร์
    เลยเปลี่ยนมาเป็นสีเหลืองแทน แต่มันมีหลายแบบจังเลย
    ดูอู่มาสเตอร์พีซ บอดี้เซอร์วิส อยู่ไม่รู้ว่าดีจริงไหม ใครเคยใช้แล้วบอกด้วยครับ

แบบ 1 Yellow Type R ทำไมผมดูแล้วมันเหลืองอ่อนๆ

แบบ 2 Yellow Spoon (EG) ผมว่าจะทำสีนี้
    แต่ไม่รู้ว่า มันมี Yellow Spoon (EK) จะเป็นแบบไหนหว่า ทำไมต้อง EG ด้วย

แบบ 3 Yellow NSX Spec R

แบบ 4 ข้ามแนว Body Orage Gallardo

ใครมีข้อเสนอ กล่าวได้เลยนะครับ
    ผมว่า สีเหลือง สปูนมันดูสดดีน่าจะสวยทีเดียว
    แล้วตอนทำสี ว่าจะให้ครบสูตร คือพ่นข้างในด้วยเลย แปลง Lev
    เห็นบอกว่า มันอยู่ 35-38 Kบาท อันนี้ไม่รู้รวมข้างในไหม
    เคลมประกันน่าจะได้อยุ่ 2หมื่น ของวิริยะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2008
  2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ส่วนตัวชอบเหลือง type r ครับ

แนะนำว่าชอบสีแบบไหน ทำแบบที่ชอบอะครับ

3. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    แบบ 3 NSX ก้อสวยดีคับ แต่เอ๊ะ..แบบ 1 ก้อแจ่มแฮะ *-*

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ส้ม NSX R แจ่มสุด

5. บุ๊คบอก อย่าเหมือนกันเลย เดี๋ยมันโหล
    55555555555555555

6. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมชอบแบบ2คับมันจัดดีคับชอบๆ

7. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    แบบ2เนียมีเบอร์สีอะเปล่า555+อยากได้จังแล้วมันเรียกเบอร์อะไรคับรบกวนผู้รู้คับ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    1 ก็สวยเนียน
    2 ก็สวยสดดี

9. thananonn

1,973
    34
    0
    อยากทำสีแดง แต่แม่ทัก เลยว่าคงต้องเหลืองอะครับพี่

แต่ผมก็ไม่อย่าเหมือนใครเลย ว่าเอาแบบ 2 ออกส้มๆสดๆ

ของแบบน้องเขาเป็น Type R คนละเหลืองกัน คงไม่ว่ากันมั้ง

หรือว่าเป็นชมพูสดๆ เลย :D แต่ไม่รุ้จะกล้าขับป่าว

10. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    สีแดง mugenRR สิครับ แหล่มถ้า มีกะตังเมื่อไหร่ต้องโดนสีนี้แน่ๆ สำหรับผม อิอิ

11. thananonn

1,973
    34
    0
    ผมก็อยากทำสีแดงไงครับแต่แม่ไม่ปลื้ม :cry:

เลยต้องมาเหลือง

12. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ไม่ลองฉีกแนวเดิมๆบ้างรึค่ะ แนวของตัวเราเอง...

ขาวtype R เหลืองspoonมีล้นกรุงแล้ว ลองอื่นๆบ้าง:sad::sad::sad:

13. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    อิอิ โดนพาดพิง

14. thananonn

1,973
    34
    0
    โอ้ ทองแบบ EG 3 D นีก็สวยดีแฮะ

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ทำสีที่ตัวเองชอบดีที่สุดคะ คำแนะนำจากคนอื่นเป็นแค่ส่วนประกอบในการตัดสินใจคะ

16. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    เหลื่อง type r master piece ไม่เหมือนนะคับ ซีดกว่า บอกไว้ก่อน

17. bird0552

bird0552 New Member Member

21
    2
    0
    ผมขอออกความคิดเห็นด้วยครับ ส่วนตัวแล้วชอบเหลือง Type R มากกว่า แต่ก็แล้วแต่เจ้าของรถดีกว่า เพราะมัรจะต้องอยู่กับเราไปอีกนาน มีประกันของ วิริยะ เคลมสีใหม่ ถ้าเจออู่ดี เพิ่มเงินไม่กี่ตังค์ ขอให้เลือกสีได้ถูกใจนะครับ

18. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0

โหววววว.......โดนมากกกก

ถ้าทำไครพอทราบมั้งครับ จบเท่าไรเนี่ย...

เดือนหน้ากำลังมี project เปลี่ยนสีพอดีเลย...

สุดๆเลย

19. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    รอเป็น มิดไนท์บูลอยู่ 555

20. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    สีม่วงครับ ชายสีม่วง......

21. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    รถผมก็ทําสีแดงคับ ใช้แดง80 ส้ม20 จะออกแดงแสดๆหน่อย เอิ๊กๆๆ

เดียวถ่ายรูปมาลงให้ดูละกัน จะได้เปนอีก 1 ทางเลือก ฮี่ๆ

22. thananonn

1,973
    34
    0

โห เป็นคันที่อยุ่ด้านซ้ายมือหรือปล่าวครับ
    สวยมาก

23. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ม่ายช่าย - -*

คนละแดงกันอ่ะ ไว้เดียวถ่ายให้ดูนะ หาสาย datalink ไม่เจอ- -*

24. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยไปหมดเลยครับ

25. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    ส่วนตัวชอบสีเหลืองอยู่แล้ว ครับ แต่ก็นะ มันก็น่าจะลองสีใหม่ๆๆกันดู

26. gobom

gobom New Member Member

6
    0
    0
    เหลืองสปูนครับ
    ผมก็เกิดวันจันทร์ครับ

27. aon streetuse

aon streetuse New Member Member

0
    9
    0
    เขียว re ไปโลดพี่ไม่เหมือนใคร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้