รถตากแดด

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย kwadbaa, 22 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    .
    .
    .
    .
    ..........................................................................................

อย่าเอาที่ปัดน้ำฝนขึ้นนะ

เพราะค่าสปริงก้านปัด แพงกว่า ยางปัด

แค่นี้แหละคับดูรายการมา 55555555 :p

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    จอดรถระวังขี้นกด้วยนะครับ อาจทำให้รถคุณสีด่างได้

3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขอเพิ่มเติมด้วยคะ เอาที่กันแดดมาบังที่กระจกด้วยก็ดีคะ

เวลาขึ้นรถมานั่ง เบาะและพวงมาลัยจะได้ไม่ร้อน ช่วยรักษาหนังไม่ให้กรอบไวด้วยคะ:D

4. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    ขอบคุณครับ ไม่เคยยกเลยครับ ขี้เกียด5555

5. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เพิ่มเติมอีกนิดเพราะเจอมากับตัว ถ้าจอดรถต้องโดนแดดบ้างโดนฝนบ้างแล้วทิ้งไว้หลายวัน อย่าเอาผ้าคลุมรถคลุมทิ้งไว้นะครับ
    น้ำฝนมันจะขังปนๆไปกับแดด ผมหลงคลุมรถไปสีเป็นรอยด่างเต็มหลังคาเลยครับ พึ่งเอาเข้าไปที่อู่เอากระดาษทรายลูบแล้วขัดสีใหม่
    ไม่รู้ว่าพอ Wax หายรอยมันจะกลับมาอีกเปล่า รถผมสีน้ำเงินรอยเห็นชัดมากๆเวลาอยู่ใต้แสงไฟ

6. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ถูกครับ คิดแบบนี้มานานแล้ว

7. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ขอบคุณคับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  9. aon streetuse

aon streetuse New Member Member

0
    9
    0
    รับทราบ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้